Announcement

Collapse
No announcement yet.

คะแนน MSI 8800GT หลังจากเปลี่ยนซีพียูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปเล่น Intel นี้แรงเลยนะเนี่้ย อิอิ

Comment

~เทสความละเอียดเท่าไรครับนี่ แรงยังกะม้า

Comment

ลองจอ22" 1680*1050 เซงครับเดียวไปซื่อCRT17" มาใช้มั่ง

Comment

สรุปว่าถ้าจะเล่นเกม ควรใช้ cpu intel อะซินะ เห็นที่งานคอมมาร์ท intel เอาเครื่องมาให้ลองเล่น crysis เค้าใช้ Q6600 ปรับสูงสุดหมดทุกอย่าง AA4 ลื่นมากเลย ภาพก็ส๊วยสวย

อยากได้ MSI 8800GT มากๆแต่หาไม่ได้เลยอะ เซงๆ
          Last edited by iPanda; 6 Nov 2007, 01:44:27.

Comment

Originally posted by iPanda View Post
            สรุปว่าถ้าจะเล่นเกม ควรใช้ cpu intel อะซินะ เห็นที่งานคอมมาร์ท intel เอาเครื่องมาให้ลองเล่น crysis เค้าใช้ Q6600 ปรับสูงสุดหมดทุกอย่าง AA4 ลื่นมากเลย ภาพก็ส๊วยสวย
            มันก็ไม่เชิงว่าต้องใช้ Intel เล่นเกมส์เสมอไปครับ AMD ก็เล่นได้ลื่น มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราใช้ CPU กับการ์ดจอระดับไหน เท่านั้นเองครับ อ๋อบวกแรมเพิ่มอีกซะนิดก็ดีครับ
            Originally posted by iPanda
            อยากได้ MSI 8800GT มากๆแต่หาไม่ได้เลยอะ เซงๆ
            เด่วก็มาครับ ช่วงนี้ของมาน้อย คนแห่ไปซื้อกันเยอะ รออีกหน่อยภายในเดือนนี้ได้ใช้แน่นอนครับ อาจจะมีให้เลือกใช้หลายยี่ห้อด้วยครับ
            Last edited by meen182; 6 Nov 2007, 01:51:51.

Comment

Originally posted by meen182 View Post
              มันก็ไม่เชิงว่าต้องใช้ Intel เล่นเกมส์เสมอไปครับ AMD ก็เล่นได้ลื่น มันขึ้นอยู่ที่ว่าเราใช้ CPU กับการ์ดจอระดับไหน เท่านั้นเองครับ อ๋อบวกแรมเพิ่มอีกซะนิดก็ดีครับ

เด่วก็มาครับ ช่วงนี้ของมาน้อย คนแห่ไปซื้อกันเยอะ รออีกหน่อยภายในเดือนนี้ได้ใช้แน่นอนครับ อาจจะมีให้เลือกใช้หลายยี่ห้อด้วยครับ
              ง่ะ คนนี้ใช้ MSI 8800GT ด้วยนิ T_T อิจฉาๆ

Comment

Originally posted by iPanda View Post
                ง่ะ คนนี้ใช้ MSI 8800GT ด้วยนิ T_T อิจฉาๆ
                พรุ่งนี้ปล่อยไปอยู่กับเจ้าของอื่นละครับ แรงไปหน่อยครับ

Comment

เชียร์กันจิงๆเล้ย AMD เนี่ย เห็นๆอยู่นะว่ามันไม่เวิค

นี่ถ้า จขกท จับ E2140 มาลากแต่แรกก็จบแล้วมั้งเนี่ย กลายเป็นได้เสียเงินหลายรอบมากๆ

(แอบแซ่บ AMD 55555)

จขกท ได้ซีพียูสกอเท่าู E6300 ตัวเก่าผมเลยนะ ผมก็เล่นอยู่เท่านั้นเหมือนกันกะซิ้งเดิมๆ เพราะลากมากกว่านี้ซิ้งเดิมเอาไม่อยู่แล้ว 450*7 หรือ 500*6 แล้วแต่อารมณ์

ขอบอกว่า 2793 มันคาใจมากๆนะครับ

อีกนิดเดียวทำไมไม่ 3000 ไปเลยวะ

อารมณ์ประมาณว่าอยากแรงขึ้นอีกนิด แต่ไม่อยากเสียตังซื้อใหม่แล้ว ค่าซิ้งก็ไม่อยากเสีย

ให้มันแรงขึ้นอีกนิดเดียว ตั้งเป้าไว้ถึง 3000 แล้วก็จบกันแค่นั้น ....แต่มัน...เป็นไปไม่ด๊ายย~ อิอิ

ผมมั่นใจว่าต่อไป จขกท.ต้องอยู่ไม่สุขแน่ๆ 555
                  Last edited by ARES; 6 Nov 2007, 02:58:43.

Comment

โหย ขึ้นมาเยอะเลยนะครับเนี่ย

Comment

หุหุ เก ทับ ค่ายไหน หรือป่าว เนี่ย
                      ฮ่าๆ -*-

Comment

เกมนี้แหละที่ทำให้ผมตัดสินใจเปลี่ยน cpu แต่ก่อนปรับสูงสุด high-ultra 4xaa ได้แค่ 23+ fps แต่พอเปลี่ยนซีพียูเท่านั้นแหละ กระฉูดขึ้นมา 70 fps แบบเนียนๆ

AMD ไม่ใช่ไม่ดีครับ เพียงแต่ตัวที่ผมใช้มันค่อนข้างเก่า(มั้ง) เลยดึงพลังของตัวการ์ดมาไม่ได้มากแค่นั้น

Comment

งั้นทำไมไม่เปลี่ยนเป็น amd ตัวใหม่ๆแพงๆละ ย้ายค่ายมาก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วยใช่มิ

Comment

ต้องยอมรับคับว่าชั่วโมงนี้ AMD สู้ไม่ได้จริงๆ
                            ก็เหมือน ATI กับ Nvidia แหละ

Comment

ที่ X2 4400+ มันวิ่งช้ากว่าปกติ เพราะขามันพิการด้วยรึป่าว อยากรุ้(เห็นตอนขายบอกว่าขามันหัก)

Comment

อ้าวท่าน Samanosuke ทิ้งกันไปซะแล้วนึกว่าจะมีคนใช้ cpu ตัวเดียวกันเล่น 8800gt เป็นเพือ่นกันสักหน่อย ทิ้งกันได้ T_T
                                ว่าแต่ COH ผมตั้งแต่ update patch ล่าสุดมันจำกัด fps ที่60เองอะคับ ผมเคยรองทดสอบ performance มันถ้าผม OC 4400+ ที่ 2.8Ghz มัน min fps ที่53.1 เลยนะคับ แต่ผมปรับแค่ all ultra (อันไหน ultra ไม่ได้ก็ high) ไม่ได้ใส่ AA นะคับ

ว่าแต่สรุปคะแนนที่ได้ 13000ก่าๆเนี้ยที่ 1024*768 ใช่เหรอเปล่าคับ พอดีเคยเอาไปรองกับ E6750@3.2Ghz ที่ resolution 1240*1024 ได้คะแนนแค่ 12000นิดๆเองคับ
                                Last edited by pooparat; 6 Nov 2007, 11:42:31.

Comment

Working...
                                X