Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องใช้การดจอตัวไหนภาพถึงจะลื่นและสวยเทียบเท่า PS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไหน เกมไหน ที่บอกว่า PS3 สวยกว่า PC

แล้วเกมไหนที่บอกว่า PC สวยกว่า PS3

เอามาให้ดูหน่อยดิ๊

Comment

Originally posted by ARES View Post
      ไหน เกมไหน ที่บอกว่า PS3 สวยกว่า PC

แล้วเกมไหนที่บอกว่า PC สวยกว่า PS3

เอามาให้ดูหน่อยดิ๊
      จัดไปครับตามนี้ อยากเห็น

Comment

PS3เค้าบ่นกันเรื่องหัวอ่านและการลดสเปคเหมือนในยุโรประวังเรื่องนี้ใว้ด้วนครับผม
        PS3ผู้พัฒนาเกมก็บ่นว่าทำยากเรื่องมาก ค่ายเกมต่างๆเลยไปลงที่360ก่อนค่อยแปลงมาเป็นของPS3ทำให้ภาพไม่สวยเท่า360
        เท่าที่เห็นผมยังไม่เห็นเกมPS3ตัวไหนจะแจ่มกว่าคอมเลย เพราะการทำเกมพัฒนาเกมออกมาในรูปแบบต่างๆก็คลอดออกมาจากคอมทั้งนั้น

Comment

Originally posted by xecution View Post
          PS3เค้าบ่นกันเรื่องหัวอ่านและการลดสเปคเหมือนในยุโรประวังเรื่องนี้ใว้ด้วนครับผม
          PS3ผู้พัฒนาเกมก็บ่นว่าทำยากเรื่องมาก ค่ายเกมต่างๆเลยไปลงที่360ก่อนค่อยแปลงมาเป็นของPS3ทำให้ภาพไม่สวยเท่า360
          เท่าที่เห็นผมยังไม่เห็นเกมPS3ตัวไหนจะแจ่มกว่าคอมเลย เพราะการทำเกมพัฒนาเกมออกมาในรูปแบบต่างๆก็คลอดออกมาจากคอมทั้งนั้น
          เกมอะไร

Comment

คำตอบคือยังไม่มี VGA ตัวไหนที่จะทำภาพสวยกว่า ps3 ได้นะ เพราะลองดูเกมส์อย่าง crysis แล้วปรากฏว่า ภาพมันยังไม่สวยถึงขั้นสุดยอด แต่แสงและเงา shader เกมส์นี้น่าจะเหนือกว่า ps3 ไปแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่า ps3 จะใช้เทคโนโลยีอื่นมาทำแทน shader 4.0 ของ vga DX10 ในอนาคตได้หรือ่ปาว แแต่ล้วการ์ดรุ่นท็อป ปัจจุบันนี้ก้ยังทำได้ไม่ดีกับเกมส์นี้เท่าที่ควร

ส่วนตัวผมเลยคิดว่าถ้าเจอกราฟฟิคภาพระดับนี้ของ GT5 การ์ดจอปัจจุบันจะเอาไหวไหม

Comment

แต่ ps3 แพงอ่ะคับ ถ้าเกมส์เด็ดๆออกค่อยซื้อดีกว่าม่างเครื่องอาจถูกลง
              แต่เกมส์ pc ส่วนใหญ่เป็นแนว fps ซะเกือบหมด

Comment

Originally posted by ARES View Post
                เกมอะไร
                เกมของค่ายใหญ่ๆอย่างจำพวกubisoft EA

Comment

360 สวยสุดครับ ถ้าเทียบคุณภาพและราคา

Comment

ได้อย่างเสียอย่างง่ะ

Comment

มัน Blu-ray นะ PS3 -*- ความสวยก้อคงอภิมหาอยุ่แล่วละ

Comment

ผมเล่น PS3 อยุ่นะครับ PC ผมก็เล่น หากชอบ PS3 ก็ซื้อ PS3 ไปเลยครับ เกม PC มันไม่ได้ออกมาทุกเกมเหมือน Console ครับ

ภาพหากคุณใช้การ์ดจอตัวสูงๆผมว่าคุณภาพใกล้เคียง PS3 ครับ ผมแต่ผมคงจะไม่บอกว่าดีกว่า เพราะหากพูดจริงๆ PC จะดีกว่าในบางจุดเท่านั้นเอง

Comment

ผมว่า อย่าไปเทียบกันเลยครับ เพราะอย่างนึงที่ PS3 มันสู้ PC ไม่ได้ก็คือเรื่องของ Resolution ครับ ความละเอียดของจอทีวีกับ จอคอมมันคนละเรื่องกันเลย หรือผมอาจจะไม่รู้จัก PS3 ดีพอก็ได้ ผมก็ว่ามันไม่น่าจะปรับ resolution ได้นะหรือมันปรับได้หว่า แต่ถึงปรับได้ถ้าเล่นก่ะทีวีก็คือๆกัน 625เส้นสไตล์อนาล็อก กับ 1080 เส้นแบบ Progressive ก็ยังไม่ละเอียดเท่าจอคอมอยู่ดี ไม่เคยลองเพราะไม่มีตังค์ซื้อ อยากเล่น FF13จังน่าจะมีบน PC แบบ FF7 ก่ะ 8 บ้าง

Comment

โทษทีครับไม่ได้เข้ามาดูหลายวัน

ที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาไม่ไ้ดเพื่อจะวัดว่าเครื่องไหนดีกว่ากันนะครับ

แต่ผมแค่ต้องการจะหาการดจอมาเพื่อเล่นเกม PC ทดแทนที่จะไปเล่นบน PS3 เท่านั้นน่ะครับ เพราะแผ่นแท้ PC ถูกกว่า PS3 ถึง 3-4 เท่าตัว อีกอย่างเกมที่เป็นมัลติบน PS3 มักทำออกมาไม่ค่อยดีเท่าที่ควรครับ แต่เห็น COD4 ผมว่าทำได้ไม่เลวเลยทีเดียว แต่ยังไงซะ PC ก็น่าจะเหมาะกับ FPS มากกว่าอยู่แล้ว

ส่วนเรื่อง Blue-Ray ผมว่่ามันเกี่ยวน้อยมากในเรื่องของประสิทธิภาพการแสดงผลนะครับ จริงอยู่มีพื้นที่เยอะกว่า สามารถอัดอะไรลงไปเยอะๆได้ แต่ PC ก็สามารถทำเกมใหญ่ๆอัดลง DVD หลายแผ่นได้เช่นกันดังนั้นคงไม่เกี่ยว....

ว่าแต่ Crysis กับ COD4 ยังไม่มีใครเคยลองเลยเหรอครับ... ผมมีแต่ตัวเกม แต่ไม่มีการดจอดีๆลองเลย... ถ้า HD2600XT ไปไหวแบบไม่น่าเกลียดผมคงคิดได้ไม่ยากครับ

ยังไงขอบคุณทุกท่านมากๆนะครับ ^^

Comment

crysis ลอวdemo กับ vista มาละแต่เล่นได้ แค่ 32บิทเพราะ 64 บิทมีบัค VGA 2600xt เปิดสุด verry high เล่นไม่ไหวนะครับ ต้องหาทางปรับแต่งเอาว่าจะปรับอะไรลดอะไรไปบ้าง ไม่ถึงกลับต้อง mediam all นะ แต่ COD4 นะ เล่นสบายปรับสุดหมดลื่นครับ

วกเข้าเรื่อง ps3 กะ pc ต่อ ผมว่าถ้าจะอัด DVD หลายๆแผ่นเนี่ยเหงือตกแทนครับ -*- ถ้าเกมส์ต้องใช้เนื้อที่ กว่า 40-50gb ลงเกมส์อ่ะนะ แย่เลยหนังโป๊ในเครื่อง ต้องลบออกกระจาย

แต่เรื่อง Resolution นิไม่น่าจะเปรียบกันได้นะผมว่าเล่นกับจอ tv มันก็ใหญ่กว่านะ หลังๆก็ LCD 29 นิ้ว ขึ้นไปละ แล้วเกมส์ของ ps3 ส่วนใหญ่ก็ทำ Resolution ออกมาสูงๆกันอยู่แล้วนะ หรือจะเอาไปต่อกับ จอ com เล่นก็ได้นิ เหมือน xboxกับ ps2 ตะก่อน เอาไปต่อเล่นจอ คอมภาพสวยขึ้นแบบสุดๆเลย

Comment

http://www.gametrailers.com/player/25140.html
                                GT5 ความละเอียด 1080i มองไม่เห็นรอยหยักเลย ="=

Comment

Working...
                                X