Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอทราบวิธีลง TMPGEnc Authoring Works v.4 ใน win 7 ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอทราบวิธีลง TMPGEnc Authoring Works v.4 ใน win 7 ด้วยครับ

ขอทราบวิธีลง TMPGEnc Authoring Works v.4 ใน win 7 ด้วยครับ ( xp ผมลงได้ครับ)
    พอลงโปรแกรมผ่าน แต่เปิดไม่ได้ (เปิดโปรแกรมก่อน restart แล้วปิด ก็อปคีย์ เปลี่น version แล้ว gernerate patch ) ก็ไม่สามารถเปิดโปรแกรมทำงานได้ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ
    ถ้ามีรูปประกอบด้วยจะ แหล่มมากเลยครับ ขอบคุณพี่ๆลว่งหน้าดว้ยครับ

คลิ้กขวาที่ TMP...works4.exe กับ TMP... works4batch.exe โปรแกรมที่อยู่ในไดร์ c ที่ติดตั้ง ทำตามรูป
    Last edited by renaw; 22 Jan 2011, 08:37:08.

Comment

ทำแล้วยังใช้ไม่ได้เลยครับ

Comment

TMPGEnc 4 Xpress ลงใน windows 7 แล้วเปิดใช้ แล้ว Error ครับ พยายามหาหลายกระทู้ ส่วนใหญ่ อ้างไปถึง Right Click แล้ว Run As Admin อ่ะครับ ซึ่งตรงนั้นไม่ใช่ปัญหา
        ปัญหาคือ เปิด โปรแกรมแล้ว Error แบบนี้ครับ ไม่ได้ติดขั้นตอนการติดตั้ง ผมเข้าใจว่าเกิดจาก สิทธิ์ user เรา ไม่สามารถเข้า บางไฟล์ บางโฟลเดอร์ ไม่ได้มั้งครับ ไม่แน่ใจ

รบกวนแนะนำ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ในไฟล์ที่โหลดมามี READ.txt หรือเปล่าครับ?
          ถ้ามีก็ลองอ่านดูดีๆ แล้วค่อยๆ ทำไปตามนั้น
          ที่ผมเคยลงผ่านเรียบร้อยตั้งแต่วิธีแรก รอบเดียวจบ
          ถ้าลองทำทั้งสามวิธีอย่างถูกต้องไม่มีผิดพลาดแล้วยังใช้ไม่ได้
          ผมว่าคุณหาโปรแกรมอื่นมาใช้เถอะครับ

Comment

กำลังลอง TMPGEnc Video Mastering Works อยู่ครับ แต่จากอาการที่ถาม สรุปว่า ตัวนั้นใช้กับ Windows 7 64bits ไม่ได้อ่ะครับ อาจจะต้องถอยกลับไปใช้ WidnowsXP แทน ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ไม่ใช่ว่าโปรแกรม TMPGEnc 4 Xpress ใช้กับ Win 7 64bit ไม่ได้หรอกนะครับ

คือที่ผมว่าเป็นที่แคร็ก หมายถึงว่า ลง TMPGEnc 4 Xpress ใน Win 7 แล้วไปแคร็กมัน มันจะทำให้โปรแกรมเสีย

ตามที่บอกไว้ด้านบน ถ้าลงโปรแกรมแบบไม่แคร็ก มันก็ใช้ได้ปกติดี (ผมใช้ตัว TMPGEnc 4 Xpress Trial + Win 7 64bit)

ถ้าเปลี่ยนเป็น TMPGEnc Video Mastering Works และเปลี่ยนเป็นแคร็กตัวอื่น(หรือใช้คีย์แท้) ก็คงใช้ได้

Comment

Working...
              X