Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะเปลี่ยน psu ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะเปลี่ยน psu ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ใช้สเปค
    e6300 (ในอนาคต cpu cooler)
    8600gt (ในอนาคต 8800)
    แรม 1g*2 533 (ในอนาคต 800 1g*2)
    hdd 1
    dvd 1
    ช่วยแนะนำยี่ห้อและจำนวนวัตต์แท้ให้หน่อยครับ ของเดิมควรใช้ที่เท่าไร ของใหม่ใช้ที่เท่าไรถึงจะพอครับ

ถ้าเป็น PSU ติด Case รีบเปลี่ยนเลยครับ เดี๋ยวจะเป็นแบบผม ที่ PSU ติด Case พาเอา Mainboard กับ RAM ไป ผมมัวแต่อ้ำ ๆ อึ้ง ๆ จะเปลี่ยน แต่ไม่ยอมเปลี่ยนสักทมี ในที่สุดเกิดเรื่องจนได้

Comment

Enermax 460 w คับ^^

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        Enermax 460 w คับ^^
        อยากได้ แต่หาไม่ได้ เพราะร้านขาประจำไม่มีขาย เลยใช้ยี่ห้ออื่นแทน รู้สึกว่าตัวที่ผมใช้อยู่นี้ 500 w เคยเห็นใน web แต่จำยี่ห้อไม่ได้หว่า รู้แต่ว่าราคา 3250 บาทครับ

Comment

[ SilverStone ] Strider 400W ตัวนี้พอป่าว

Comment

Originally posted by n12j View Post
            [ SilverStone ] Strider 400W ตัวนี้พอป่าว
            ถ้าสเป็กปัจจุบันที่คุณช้อยู่ รับรองสบายครับ
            แต่หากพูดถึงอนาคตที่คุณว่าเอาไว้ ผมว่าเกินมันจะดีกว่าขาดนะ ขยับซัก500ขึ้นไป เผื่อ OC ด้วยอีก ค่อยหายใจโล่งหน่อย

Comment

Working...
            X