Announcement

Collapse
No announcement yet.

Yorkfield QX9650@4.4GHz Water-cooling actions

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Yorkfield QX9650@4.4GHz Water-cooling actions

System

QX9650(ES-L734A)@4.4GHz, 1.656V
    D-Tek Fuzion+DB-1 pump+3Fan Alphacool rad.+SS FM121 fan
    ASUS Maximus formula
    G.SKILL 8000HZ@533MHz,4-4-4-5,2.4V
    ATI HD2900XT CF@850/950MHz Stock-cooler
    Western WD800
    Thermaltake Toughpower 1.2kW
    Windows xp sp2 final
    Room Temperature around 30 ํC

Result

Max Pi1M@4.53GHz,1.760V - 9.984 sec

Full 3D Bench@4.4GHz

3k01

3k03(Game/CPU Test)

3k05(Game/CPU Test)

3k06

AM3

Max Speed by default Vcore@4.0GHz, 1.296V on P5K3 Deluxe

Comment

ตัวคูณ 8 ลากบัสไปตันที่เท่าไหร่ครับ

อยากดูท่านลากบัสที่ตัวคูณ 8 อ่าครับ

แอบสนใจ Q9450

อยากรู้ว่าตัวคูณ 8 ลากบัสไปตันที่เท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ ความร้อนเท่าไหร่ แล้วก็ซีพียูสกอของ 3Dmark06 อยู่ที่เท่าไหร่ด้วยอ่าครับ (ถ้าเทสออนแอร์ได้ยิ่งดีเลยครับ)

เน้นตัวคูณ 8 นะครับ เพราะว่า Q9300 มันก็ซีพียูพิการ ส่วน Q9550 ก็แพงไป

ถ้าจะเล่นผมว่าคนส่วนใหญ่ ก็คงเล่น Q9450 กัน เลยว๊อนผลเทสกับตัวคูณ 8 มากเลยครับ

อยากรู้ว่าลากได้ถึง 533 ไม๊ บอร์ดส่วนใหญ่ก็มาตันกันแถวนี้ แล้วแรมบัส 1066 ก็ราคาไม่สูงมากแล้วด้วยครับ ถ้าใช้งานจริงได้แถวๆ 4Ghz แล้ว Yorkfield ลากบัสได้ถึง 533 ผมว่ามันจะน่าซื้อมากๆๆๆเลยอ่า ทุกอย่างมันลงตัวหมดเลย
      Last edited by ARES; 6 Nov 2007, 13:24:42.

Comment

เห็น Test System ท่านแล้วสะอึกเลยครับ

PSU ต้อง 1.2k กันเลยทีเดียว ไม่ทราบว่าสัก 650 จะยังเอาอยู่มั้ยครับ ^_^

Comment

Originally posted by ARES View Post
          ตัวคูณ 8 ลากบัสไปตันที่เท่าไหร่ครับ

อยากดูท่านลากบัสที่ตัวคูณ 8 อ่าครับ

แอบสนใจ Q9450

อยากรู้ว่าตัวคูณ 8 ลากบัสไปตันที่เท่าไหร่ ไฟเท่าไหร่ ความร้อนเท่าไหร่ แล้วก็ซีพียูสกอของ 3Dmark06 อยู่ที่เท่าไหร่ด้วยอ่าครับ (ถ้าเทสออนแอร์ได้ยิ่งดีเลยครับ)

เน้นตัวคูณ 8 นะครับ เพราะว่า Q9300 มันก็ซีพียูพิการ ส่วน Q9550 ก็แพงไป

ถ้าจะเล่นผมว่าคนส่วนใหญ่ ก็คงเล่น Q9450 กัน เลยว๊อนผลเทสกับตัวคูณ 8 มากเลยครับ

อยากรู้ว่าลากได้ถึง 533 ไม๊ บอร์ดส่วนใหญ่ก็มาตันกันแถวนี้ แล้วแรมบัส 1066 ก็ราคาไม่สูงมากแล้วด้วยครับ ถ้าใช้งานจริงได้แถวๆ 4Ghz แล้ว Yorkfield ลากบัสได้ถึง 533 ผมว่ามันจะน่าซื้อมากๆๆๆเลยอ่า ทุกอย่างมันลงตัวหมดเลย
          ตัวนี้ที่ลองๆลากดูกับ FSB สูงสุด จะตันๆอยู่แถวๆ 480MHz เองครับ ไม่ว่าจะตัวคูณ 7 หรือ 8 หรือ 9 ทั้งน้ำและซิงก์ลม เอาไว้เด๋วจะลองให้อีกทีหละกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

โอโย๊ะโย๋....

Comment

Originally posted by dears View Post
                โอโย๊ะโย๋....
                อ่าท่านเดียร์ ยังไม่ได้รื้อระบบลองให้เลย ว่าจะจับ ram+board ที่ท่านถามมา มาลองให้หน่อย เด๋วรอว่างก่อนนะคับ

Comment

แม่จ้าวววววววว................

Comment

Next Gen....

เล่นลม, เล่นน้ำ ก็มีโอกาส สัมผัส 9.xxx แล้ว....ว้าวววว... !!!

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                      System

QX9650(ES-L734A)@4.4GHz, 1.656V
                      D-Tek Fuzion+DB-1 pump+3Fan Alphacool rad.+SS FM121 fan
                      ASUS Maximus formula
                      G.SKILL 8000HZ@533MHz,4-4-4-5,2.4V
                      ATI HD2900XT CF@850/950MHz Stock-cooler
                      Western WD800
                      Thermaltake Toughpower 1.2kW
                      Windows xp sp2 final
                      Room Temperature around 30 ํC
                      อย่าลืมเอามาแบ่งกันเล่นบ้างนะ Zal อยากลง 7 sec.

Comment

แรงงงง

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                          ตัวนี้ที่ลองๆลากดูกับ FSB สูงสุด จะตันๆอยู่แถวๆ 480MHz เองครับ ไม่ว่าจะตัวคูณ 7 หรือ 8 หรือ 9 ทั้งน้ำและซิงก์ลม เอาไว้เด๋วจะลองให้อีกทีหละกันครับ
                          ที่4.4GHz ท่านไม่ลองเล่นตัวคูณ10*440MHz แล้วทดแรม4:5 ให้แรมวิ่ง550MHz 4-4-4 ดูล่ะครับ

ทั้งFSBและบัสแรมไกลขึ้นอีก คะแนนน่าได้เยอะกว่านี้อีกพอสมควรนะครับ โดยเฉพาะตู้ปลา

ลองให้ชมดูหน่อยนะครับ

Comment

อ่าท่านเดียร์ ยังไม่ได้รื้อระบบลองให้เลย ว่าจะจับ ram+board ที่ท่านถามมา มาลองให้หน่อย เด๋วรอว่างก่อนนะคับ
                            ไม่เป็นรัยครับท่าน ตอนนี้ก็เล่นเดิมไปก่อนครับ บัส800 เพราะยังลากไม่ไปไหนเลย หุหุ
                            4-4-3-5-3-24-2-12-10-3-8-4-3
                            ไฟ 2.1

Comment

สนุกสนาน

เสียดายบัสต่ำไปนิด เอา 700อะครับท่านอยากเห็น

Comment

Working...
                              X