Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gviewz Dark Editionz`

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สนใจมิเตอร์สองตัวนั้น ใช้ทำอะไรเหรอ?

Comment

Originally posted by โชติก View Post
      สนใจมิเตอร์สองตัวนั้น ใช้ทำอะไรเหรอ?
      ไม่มีอะไรมากคับ มันใช้วัดอุนหภูมิ ในเคส ได้ คับ กับวัดความชื้นแต่ความชื้นในเคสไงๆ ก้อไม่มีหรอกคับ ^^" แต่เอามาติดเท่ๆ คับ

ยังไม่ได้ ยัด LED เรย คับงบ หมด T^T

Comment

แหล่มเลย สวยงามมั่กๆ

Comment

ทำคอมสวยๆ ทำเสร็จไปเที่ยว พา ญ กลับมาที่ห้องเค้าจะรู้สึกว่าเราไฮโซ 55+

Comment

สู้ๆ ครับ

Comment

คับ ขอบคุนท่าน Ferius นะคับ แต่ ว่า อยากจะถาม นิดคับ คราย ที่ พอจะมีฟามร้ด้าน water block ไหม งับ

ผมว่าจะแปลง + ทำเองอะคับ คราย มีฟามรู้ด้านนี้ ช่วยแนะนำ ที นะคับ คือ ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า ทำเอง ประหยัดงบ

+ ได้ ตาม ไอเดีย ของตัวเอง กว่าไปซื้อชุดยี่ห้อ อะคับผม

Comment

ดุดีคับ

Comment

เคสเดียวกับผมเลย สีดำแดงป่าวครับ แล้วเวลาลงสีนี่ต้องขัดสีเดิมออกก่อนไหมครับ

Comment

Originally posted by Trex View Post
                    เคสเดียวกับผมเลย สีดำแดงป่าวครับ แล้วเวลาลงสีนี่ต้องขัดสีเดิมออกก่อนไหมครับ
                    ป่าวคับ ของผมสี เทา หน้ากาก สี ดำ คับผม เวลาทำสี ผม ขัดก่อนนะคับ แต่ไม่ได้เอาสีเดิมออก

เพราะว่า สีเทา มันก้อเปงสีพื้นได้อยู่แล้วคับ ผมแค่ขัดหั้ยผิวมันหยาบคับ เพื่อหั้ยสี ติดเนื้อได้ดี

แต่ถ้าเคสของท่าน สีพื้น เปงสี เข้ม แล้วจะลงสีอ่อน ท่านต้องขัดคับ เอาหั้ยสีเดิมหายหมดเลย หรือ

จะใช้น้ำยากัดสีก้อได้คับสะดวก เปงกระป๋องสังกะสี อะคับเท่าที่ผมเคยใช้ มันกัดโหดมาก โดนมือนิด

เดียว แสบมากคับใช้ระวังๆ หน่อยนะคับ ^^"

Comment

นั้นตัววัดอะไรอะท่าน

Comment

Originally posted by pipo-x-zero View Post
                        นั้นตัววัดอะไรอะท่าน
                        ไม่มีอะไรมากคับ มันใช้วัดอุนหภูมิ ในเคส ได้ คับ กับวัดความชื้นแต่ความชื้นในเคสไงๆ ก้อไม่มีหรอกคับ ^^" แต่เอามาติดเท่ๆ คับ

ตอนนี้ ยัด LED แระคับ หุหุ 2 เม็ด
                        Attached Files

Comment

อัพเดทมาไหม่ หา LED มาได้แร้วค้าบบบบ สาย IDE / SATA ก้อ ได้มาแระคับ อิอิ กะลัง ได้วอเตอบลอค มาอีก

1 อิอิ กะลัง process เรื่อยๆ คับ ^^"
                          Last edited by narciszuzs; 1 Oct 2008, 11:07:56.

Comment

water Block อารายเนี่ย เหนแล้วนึกถึงหม้อแปลงไฟ ยัดไว้ในขวดน้ำเด็กอ่อน ==" แล้วมานมีสายไฟ ด้วยเรอะ ไว้ทำไรนั้น O.o!
                            Last edited by Teardrop; 16 Nov 2007, 15:44:00.

Comment

มานเปง รุ่น UFO ของ เทอมอลเทค อะคับ Aqua RX Series R2 ลองดู ใน JEDI ไม่ก้อ TK ก้อได้คับ

Comment

อยากเป็นแก๊งแมวน้ำจัง

ว่าแต่ มิเตอร์อ่ะคับ ไปซื้อมาจากไหน ของแต่งมอไชด์ป่าวอ่ะ

Comment

Working...
                                X