Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเข้า Device Manager แล้วมันเป็นดังภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเข้า Device Manager แล้วมันเป็นดังภาพ

วอนผู้รู้กรุณาช่วยหน่อยค่ะ คือตอนนี้เสียบ handy drive เข้าไปแล้วมันเงืยบไม่ได้มีไวรัสนะค่ะ แต่ไม่รู้มันเป็นอะไร พอเข้าดู device manager แล้วมันขึ้นดังภาพไม่รู้จะแก้ยังไง ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นมันใช้ได้นะค่ะ
    Attached Files

ไม่แน่ใจนะ แต่ลองทำตามนี้ดูครับ
    1. เข้าไปที่ Start Menu ==> Run พิมพ์ services.msc กด OK
    2. หารายการ Plug and Play ดับเบิ้ลคลิกขึ้นมา
    3. ตรงช่อง Startup Type เปลี่ยนให้เป็น Automatic แล้วกด OK
    4. Restart เครื่องแล้วลองเข้า Device Manager ดู

Comment

Working...
    X