overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39

Thread: นโยบาย "ดีคอม" เครมของต้องเสียตังค์

OverclockZone Member OmniSci's Avatar

Default นโยบาย "ดีคอม" เครมของต้องเสียตังค์

เพิ่งเห็นประกาศ ตอนเอา kingmax super stick 2GB ไปเครมหลังจากซื้อมา ใช้ 2 เดือน ใช้จริงไม่ถึงเดือน ข้อมูลหายหมด

ตอนนี้เอาของแต่ละชิ้นไปเครมต้องเสียค่าบริการ

ผมจ่ายไป 20 บาท เล็กน้อยมาก

แต่ก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องจ่ายเงินเพิ่ม

ก็ของที่คุณขายมันห่วยแตก แท้ๆ เสียเวลาต้องไปเครม
    ต้องเสียค่าธรรมเนียมอีก

เอาเปรียบจริงๆ

บ่นๆๆๆๆ

OverclockZone Member Oh00000's Avatar
    เมืองร้อยเกาะ เงาะหรอย หอยหย่าย ไข่แลน

ตัวแทนจำหน่าย ดีคอมแท้เหรอครับ หรือเป็นร้านคอมที่สั่งซื้อมาเอง(จากดีคอม-ซินแนค-คอมเซเว่นอะไรประมาณนี้)

OverclockZone Member V4Vendetta's Avatar
    Democratic Land

Thumbs down

ถ้าเป็นอย่างนี้เราเรียกค่าเสียเวลาในกรณีที่ต้องรอสินค้า...ดีกว่า

OverclockZone Member dnet's Avatar

ถ้าเป็นร้านที่ dcom ตั้งเองไม่เสียเงินนี่ครับ หรือ เดี๋ยวนี้เสียแล้วครับ งง

OverclockZone Member Oh00000's Avatar
    เมืองร้อยเกาะ เงาะหรอย หอยหย่าย ไข่แลน

Quote Originally Posted by dnet View Post
    ถ้าเป็นร้านที่ dcom ตั้งเองไม่เสียเงินนี่ครับ หรือ เดี๋ยวนี้เสียแล้วครับ งง
    ผมว่าน่าจะเป็นร้านประกอบคอมธรรมดาทั่วไป แล้วสั่งซื้อจากดีคอมมั้ง พอมีปัญหามาเคลมเลยต้องเสียเงินเพิ่ม(เอาไว้เป็นค่าส่งของให้ดีคอม)

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ขอรายละเอียดของร้านที่คุณเอาไปเคลมหน่อย หรือเคลมที่ศูนย์ตรงไหนเหรอ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ผมพึ่งปายเคลม HDD Dcom ที่พันทิพย์ มะวานเอง มะมีเสียค่าใช้จ่ายอะไรนิงับ

ps แต่ผมเสียค่ากู้ข้อมูล โทรถามก่อนปายบอก 1200 ปายถึงรอบแรก 1280 พอเปลี่ยนจาย ปายอีกรอบ บอก 1284 --a แต่เคลมเปลี่ยนเลยกะมะเสียนา
    Last edited by Teardrop; 6 Nov 2007 at 15:27:30.

OverclockZone Member ballka's Avatar

น่าจะร้านประกอบคอมธรรมดาทั่วไป

OverclockZone Member rsun's Avatar

ไปศูนย์ไม่เสียเงินครับ แต่ถ้าร้านประกอบคอมอาจจะเสียนะ

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

ผมเอาHdd ไปเคลม ไม่เห็นเสียตังเลยครับ
    5 นาทีได้ของเลย (สรรพาวุธ)ไปตอน8โมงครึ่ง -*-

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

น่าจะเป็นร้าน ดีเลอ คับ^^

OverclockZone Member OmniSci's Avatar

ตรงนั้นผมก็งง งง

ศูนย์ DCOM หาดใหญ่ครับ เดินเข้าไป เขาบอกไม่รับ เครมของ จากผู้ใช้ จะรับเครมจาก dealer เท่านั้น

แล้วแนะนำให้ไปร้านข้างๆ ที่อยู่ติดกัน ซึ่งเป็นร้านประกอบคอม เขาบอกต้องจ่ายตังค์

พอบอก OK เขาก็เดินไปเข้าศูนย์ DCOM ไปเครมของให้เรา ทั้งๆ ที่เราก็เพิ่งออกมาจากศูนย์

ตูละงง

ทำไม่เราเครมของที่ศูนย์ หาดใหญ่เองไม่ได้

OverclockZone Member kgb99's Avatar

นั่นดิ งงด้วย

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ร้านมัน ฮัว กินกันเองกับพนักงานแล้วละงับ แบบนั้นอะ - -"

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แบบนี้ร้านมันก็หลอกฟันผู้บริโภคแล้วหละครับ

ปล้นกันซึ่งๆหน้า

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

ซะงั้น ผมก็อยู่หาดใหญ่
    เพิ่งเอา HDD ส่งเคลมเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมานี่เอง
    แต่ส่งให้ร้านที่ซื้อมานะ(DEALER) ไม่เสียสักกะบาท

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

ผมอยู่สงขลานะ แต่ไปซื้ออุปกรที่หาดใหญ่มาประกอบเองที่บ้าน เจ้าของร้าน(ซื้อจากหลายๆร้าน) พูดเปนเสียงเดียวว่า0dcomที่หาดใหญ่มันไม่รับเคลมอะ ต้องให้dealerมาเคลมให้คับผม

OverclockZone Member TerrorORC's Avatar

ผมว่ามะใช่ DEALER มาเคลมให้หรอก
    Dcom มันไปรับของจาก DEALER โดยตรงเลยแหละ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ผใเคยซื้อ psu จากร้านธรรมดาใน 1000ทิพย์นะคับ
    แล้วพอมันพังผมก็ไปส่งร้านที่ผมซื้อมาแล้วเค้าก็คิดเงิน 100 นึง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks