Announcement

Collapse
No announcement yet.

นโยบาย "ดีคอม" เครมของต้องเสียตังค์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นโยบาย "ดีคอม" เครมของต้องเสียตังค์

เพิ่งเห็นประกาศ ตอนเอา kingmax super stick 2GB ไปเครมหลังจากซื้อมา ใช้ 2 เดือน ใช้จริงไม่ถึงเดือน ข้อมูลหายหมด

ตอนนี้เอาของแต่ละชิ้นไปเครมต้องเสียค่าบริการ

ผมจ่ายไป 20 บาท เล็กน้อยมาก

แต่ก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องจ่ายเงินเพิ่ม

ก็ของที่คุณขายมันห่วยแตก แท้ๆ เสียเวลาต้องไปเครม
    ต้องเสียค่าธรรมเนียมอีก

เอาเปรียบจริงๆ

บ่นๆๆๆๆ

ตัวแทนจำหน่าย ดีคอมแท้เหรอครับ หรือเป็นร้านคอมที่สั่งซื้อมาเอง(จากดีคอม-ซินแนค-คอมเซเว่นอะไรประมาณนี้)

Comment

ถ้าเป็นอย่างนี้เราเรียกค่าเสียเวลาในกรณีที่ต้องรอสินค้า...ดีกว่า

Comment

ถ้าเป็นร้านที่ dcom ตั้งเองไม่เสียเงินนี่ครับ หรือ เดี๋ยวนี้เสียแล้วครับ งง

Comment

Originally posted by dnet View Post
          ถ้าเป็นร้านที่ dcom ตั้งเองไม่เสียเงินนี่ครับ หรือ เดี๋ยวนี้เสียแล้วครับ งง
          ผมว่าน่าจะเป็นร้านประกอบคอมธรรมดาทั่วไป แล้วสั่งซื้อจากดีคอมมั้ง พอมีปัญหามาเคลมเลยต้องเสียเงินเพิ่ม(เอาไว้เป็นค่าส่งของให้ดีคอม)

Comment

ขอรายละเอียดของร้านที่คุณเอาไปเคลมหน่อย หรือเคลมที่ศูนย์ตรงไหนเหรอ

Comment

ผมพึ่งปายเคลม HDD Dcom ที่พันทิพย์ มะวานเอง มะมีเสียค่าใช้จ่ายอะไรนิงับ

ps แต่ผมเสียค่ากู้ข้อมูล โทรถามก่อนปายบอก 1200 ปายถึงรอบแรก 1280 พอเปลี่ยนจาย ปายอีกรอบ บอก 1284 --a แต่เคลมเปลี่ยนเลยกะมะเสียนา
              Last edited by Teardrop; 6 Nov 2007, 15:27:30.

Comment

น่าจะร้านประกอบคอมธรรมดาทั่วไป

Comment

ไปศูนย์ไม่เสียเงินครับ แต่ถ้าร้านประกอบคอมอาจจะเสียนะ

Comment

ผมเอาHdd ไปเคลม ไม่เห็นเสียตังเลยครับ
                    5 นาทีได้ของเลย (สรรพาวุธ)ไปตอน8โมงครึ่ง -*-

Comment

น่าจะเป็นร้าน ดีเลอ คับ^^

Comment

ตรงนั้นผมก็งง งง

ศูนย์ DCOM หาดใหญ่ครับ เดินเข้าไป เขาบอกไม่รับ เครมของ จากผู้ใช้ จะรับเครมจาก dealer เท่านั้น

แล้วแนะนำให้ไปร้านข้างๆ ที่อยู่ติดกัน ซึ่งเป็นร้านประกอบคอม เขาบอกต้องจ่ายตังค์

พอบอก OK เขาก็เดินไปเข้าศูนย์ DCOM ไปเครมของให้เรา ทั้งๆ ที่เราก็เพิ่งออกมาจากศูนย์

ตูละงง

ทำไม่เราเครมของที่ศูนย์ หาดใหญ่เองไม่ได้

Comment

นั่นดิ งงด้วย

Comment

ร้านมัน ฮัว กินกันเองกับพนักงานแล้วละงับ แบบนั้นอะ - -"

Comment

แบบนี้ร้านมันก็หลอกฟันผู้บริโภคแล้วหละครับ

Comment

Working...
                              X