Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อvgaมือ2มาครับช่วยดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อvgaมือ2มาครับช่วยดูให้ที

ซื้อ xfx 7900gt มาครับแต่เปิดไม่ติดครับ
    ปิด vga onbord แล้ว เปลี่ยนสาย d-subต่อตัวแปลงเป็นdvi(จอcrt)
    หน้าจอมืดครับแต่คอมมันติด พัดลมบนการ์ดก็หมุนครับ

เป็นไปได้ไหมที่ไฟไม่พอครับหรือการ์ดที่ซื้อมามันเสีย

เสปกผม power500w ติดเคสครับ
    amd 4000+
    ram 2g
    hdd 1
    dvd1
    Last edited by ajclubtop; 6 Nov 2007, 20:57:44. Reason: ช่วยเข้ามาดูหน่อยครับกลุ้มใจมากครับ

เสียบไฟให้มันหรือยังครับ เป็นไปได้ว่าไม่ได้เสียบ

Comment

เสียบแล้วครับ

Comment

สาย Y ที่เค้าให้มากับการ์ด เสียบ 2 สาย จากพาวเวอร์ก่อนรึยังครับ แล้วจึงเสียบเข้าการ์ด เผื่อพาวเวอร์จ่ายไฟให้การ์ดไม่พอครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          สาย Y ที่เค้าให้มากับการ์ด เสียบ 2 สาย จากพาวเวอร์ก่อนรึยังครับ แล้วจึงเสียบเข้าการ์ด เผื่อพาวเวอร์จ่ายไฟให้การ์ดไม่พอครับ
          เสียบแล้วครับ
          ขั้นตอนการใส่ครับ
          -เสียบการ์ดเข้ากับบอร์ด
          -เสียบไฟที่ตัวการ์ด(สายy)
          -เสียบไฟพัดลมzalmanลงที่เมนบอร์ด

Comment

ยังใช้ไม่ได้

Comment

ขอร้องครับช่วยที

Comment

โอ้ยจะบ้าตายไม่มีใครตอบเลย

Comment

ง่ายสุดท่านลองไปขอเทสกับเครื่องอื่นดูครับ

Comment

ไม่รู้จะไปเทสกับเครื่องใครครับ
                    ไม่มีเครื่องให้เทศ
                    โทรไปถามเจ้าของเค้าบอกว่าการ์ดเขาใช้งานได้ปกติดี

Comment

ไม่เสียสาย y ก็เปิดติดนะครับ แต่เล่นเกมไม่ได้เพราะมันจะเตือนให้เสียบอยู่ดี ผมว่าท่านโดนวางยาแล้ว 555555+

อะล้อเล่น ใจเย็นๆค่อยๆลองครับ ไม่ติดจริงๆ ตามไปกระทืบเจ้าของเก่าเลย เหอๆ

เคยใช้ 7900gt vmod 1.55 กับ enermax 460w 2fan สบายๆครับ ของผมของในเคสเยอะด้วย ของท่านไหวอยู่แล้ว 500w(ไม่เต็มก็ไหวแหละ)
                      Last edited by maxsaag; 6 Nov 2007, 21:29:12.

Comment

ตัวการ์ดมันมีประกันอยู่ด้วยครับเป็นของarcครับ
                        อย่างนี้เครมได้เปล่าครับแล้วจะรอนานไหม

Comment

เอาไปเคลมเลยครับ ไห้เค้าเทสด้วยครับ จะได้รู้ว่าการ์ดเสียมั้ย

พันทิป ชั้นลอย

Comment

แล้วจะรอนานไหมครับ

Comment

มีท่านใดยินดีให้ผมเอาการ์ดไปเทสเครื่องท่านบ้างไหม
                              เอาเป็นที่ใกล้กันครับเดี๋ยวผมไปเอง
                              ผมอยู่บางกอกน้อยครับขอความกรุณาด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X