Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sony ยัน PS3 40 GB ยังใช้เทคโนโลยีการผลิตขนาด 90 nm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sony ยัน PS3 40 GB ยังใช้เทคโนโลยีการผลิตขนาด 90 nm

Sony ยัน PS3 40 GB ยังใช้เทคโนโลยีการผลิตขนาด 90 nm
    Sat, 03 Nov 2007 2100 +0700 [ บทความประเภท | Link ]
    Tag : ps3 sony 65 nm 90 nm
    Printout Version | RSS | Send Email | Discussion (0)

Sony ออกมาปฏิเสธข่าวเกี่ยวกับ Cell processor ที่ใช้ในเครื่องเล่นเกมส์ Sony PlayStation 3 เวอร์ชั่น 40 GB ที่มีข่าวว่าจะใช้เทคโนโลยีการผลิตขนาด 65 nm ซึ่งในความเป็นจริงแล้วยังใช้เทคโนโลยีการผลิตขนาด 90 nm อยู่ เพียงแต่ว่ามีการปรับปรุงคุณภาพด้านการใช้พลังงาน ให้กินไฟน้อยลง แต่ทาง Sony ยอมรับว่ามีแผนการ ที่จะใช้กระบวนการผลิต 65 nm จริงในอนาคต

http://www.engadget.com/2007/11/03/s...ng-90nm-chips/

รับทราบครับ อิอิ มีใครเล่น PS3 แบบผมไหมนะ

Comment

รอต่อไปคับ^^(รอราคาลง)

Comment

รอราคาลงไม่เท่าไหร่ 20000 ก็ซื้อได้
        แต่รอแผ่นก๊อบปี้ครับ แม้ความหวังจะลางเลือน
        จะเล่น 360 ก็ไม่อยากเสี่ยงกับอาการ "เมนส์มา" เห็นเครื่องเพื่อนๆผมทยอยไปกันเป็นแถบ

Comment

ผมว่าคนส่วนใหญ่ที่ยังไม่ซื้อps3 เพราะมันยังเล่นก๊อปปี้ไม่ได้

ถ้ามันเล่นได้เมื่อไหร่ ผมว่าฮิตครับ

Comment

ผมว่ายังไง พี่ไทยต้องแก้ได้คับ^^

Comment

Working...
            X