Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณเคยรอนานแค่ไหน กับการนำของ"ไปเคลม"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by rhythm158 View Post
    ทางบริษัท LG เขาก็บอกว่าจะโทรมาบอกเมื่อเสร็จครับ แต่ไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหน จอเพิ่งซื้อมาด้วยอะคับ ยังใช้ได้ไม่นานเท่าไหร่เลย
    โทรตามจิกทุกวันเลยครับ ให้มันรำคาญ อิอิ

Comment

ผมด้วยครับ แต่ 10 รอบติด 555+
      รอบ 1 7 วัน
      รอบ 2 14 วัน
      รอบ 3 7 วัน
      รอบ 4 5 วัน
      รอบ 5 6 วัน
      รอบ 6 10 วัน
      รอบ 7 2 วัน
      รอบ 8 4 วัน
      รอบ 9 1 วัน
      รอบ 10 เปลี่ยนตัวใหม่

ปล. แรม NCP 555+
      Last edited by Mcrxp; 6 Nov 2007, 20:50:21.

Comment

Printer epson cx2800 ส่งซ่อม 3 เดือนกว่าจะได้ โทรจิกทุกอาทิตย์ด้วยนะ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          โทรตามจิกทุกวันเลยครับ ให้มันรำคาญ อิอิ
          ผมโทรไปประมาน4-5รอบได้แล้วครับ ทางร้านเขาก็รอให้บริษัทติดต่อมา ไม่รู้ว่าดองไว้หรือปล่าว งิงิ เพราะเพื่อนผมเคยฝึกงานอยู่กับพวกเคลมของ มันบอกว่าอุปกรณ์ที่เอามาซ่อมอะคับมันดองไว้ พอลูกค้าโทรมาก็อ้างสารพัด ต้องโทรจี้ถึงจะทำ ผมก็ไม่ใช่คนชอบจู้จี้กับคนอื่น กลัวเขาลำคาญเอา- -* เดี๋ยวเขาจะหมันไส้

Comment

Originally posted by Mcrxp View Post
            ผมด้วยครับ แต่ 10 รอบติด 555+
            รอบ 1 7 วัน
            รอบ 2 14 วัน
            รอบ 3 7 วัน
            รอบ 4 5 วัน
            รอบ 5 6 วัน
            รอบ 6 10 วัน
            รอบ 7 2 วัน
            รอบ 8 4 วัน
            รอบ 9 1 วัน
            รอบ 10 เปลี่ยนตัวใหม่

ปล. แรม NCP 555+
            ร้านเขาคงจำคุณได้แล้วมั้งครับ จำขึ้นใจเลย

Comment

11 เดือนครับ อย่ารู้เลยว่าที่ไหน ต้องเล่นงิ้วหน้าร้านมันเลยได้มา ไม่งั้นก็รอต่อไป

Comment

Originally posted by Tee. View Post
                11 เดือนครับ อย่ารู้เลยว่าที่ไหน ต้องเล่นงิ้วหน้าร้านมันเลยได้มา ไม่งั้นก็รอต่อไป
                เคลมอะไรหรอท่าน

Comment

คอม7 เคยเกิน 1 ชมครับ ส่วนมากเอา VGA-M/B ไปเคลม
                  ดีคอม เคยนานสุด 1 เดือนครับ ผ่านดีเลอร์
                  saveway นานสุด 1 เดือนครับ แรมไม่มีของ

Comment

กำลังจะไปเคลมจอHPw2207h พึ่งซื้อมาจากงานคอมมาทได้3วัน ดันเป็นBacklight Leakageลามซะงั้น ดูหนังทีเรืองแสงรอบจอหยั่งกะมีกรอบเรื่องแสง ไม่รุ้ที่ร้านdealerจะเล่นไม้ไหน โทรไปทีแรกแกล้งบอกจะซื้อจอ ที่ร้านบอกมีของ พอบอกว่าจะมาเคลมปุ้บบอกเด่วเช็คให้อีกที ซึ่งทุกคนก้อคงเดาคำตอบได้ว่ามีไม๊.............
                    แล้วทางรานก้อบอกว่าถ้ามีของมาเมือไหร่จะโทรบอก ไม่รุ้จะมาดึงเช็งให้เกินประกัน7วันเปล่า เซ็งมากๆ

Comment

นานสุดก็ ingram เอาแรมไปเคลมครับ
                      ประมาณ 45 วัน จนผมลืมไปเลย ว่าเอาไปเคลมไว้

dcom เต็มที่ 10 วันเอง อย่างเร็ว 5 นาที
                      synnex เอาแรมอีกตัวไปเคลม 4 วันได้ครับ

com7 ไม่เคยเอาไปเคลม เพราะมันยังไม่พังซักที

Comment

เพิ่งเคยเคลมคของครั้งแรกครับ เอาdvd-rw ของ A&L ไปเคลมมา เกือบเดือนล่ะยังไม่เห็นติดต่อมาเลย

คันข้างบนใช่ impala หรือเปล่า ผมมีเพื่อนเล่นพวกนี้นะ ทำlow rider

Comment

Originally posted by Tee. View Post

Comment

11 เดือน ผมลืมแล้วหล่ะครับ

Comment

เคยเคลมสองที่ครับ ร้านจิ๊บ เป็นการ์ดจอ 7300GT แต่อันนี้ซื้อมาแค่วันเดียวเลยเคลมแค่ 5 นาที แต่ต้องเทสก่อนแล้วจึงได้ตัวใหม่มา

ส่วนอีกที่ก็เมื่อ 30 นาทีที่ผ่านมานี่เลย กับ PSU Enhance600W ร้านเซฟเวย์ ซื้อไปเดือนนึงแต่ช่องเสียบไฟจ่ายไม่ครบ แบกเอาไปเคลมใช้เวลาไม่ถึงนาทีมั้ง เจ๊ถามว่า "เสียหรอ ? เดี๋ยวเอาของใหม่ให้แล้วกัน.." ไม่เทสไรเลยด้วย

Comment

ของผม บอร์ด Asus Dcom 9เดือนเองครับ ตั้งแต่ ต้นปี ยันท้ายปี ส่งกลับต่างประเทศ แต่ก็ได้กลับมาแล้ว

Comment

Working...
                                X