Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามหน่อยทำไมต้อง AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by guru View Post
    ดูหนังโป๊ไม่กระตุก
    ผมกระตุกช่วงใกล้จบอะครับ ๐_O

Comment

อ้างอิง:
      ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ guru อ่านข้อความ
      ดูหนังโป๊ไม่กระตุก

คอมผมไม่ค่อยดีเปิดหนังพวกนี้ กะตุกตั้งแต่เริ่ม กว่าจะจบ แย่เอาการ

Comment

Originally posted by hamoy View Post
        ผมกระตุกช่วงกลางเรื่องอ่ะ เพราะไกล้จบนั่นก็คงไม่ได้ดู

Comment

Originally posted by maxy View Post
          ผมกระตุกช่วงกลางเรื่องอ่ะ เพราะไกล้จบนั่นก็คงไม่ได้ดู
          ของผม กระตุกทั้งเรื่องเลยครับ

ใช้แล้ว เกินคำว่าคุ้ม ถูกดี มีคุณภาพ ลากได้ดี สบายกระเป๋า

สาวกAMD ครับ ที่บ้านยังมีซาก AMD K62 500 กับ Duron 500 อยู่เลยครับ ยังใช้ได้นะครับ แต่มันไม่สะใจงะ เลยเปลี่ยนเป็น X2 4000+ @ 2.7 แค่นี้ก็พอครับ

Comment

ซ้าย คือภาพก่อนใช้ AMD ขวา คือภาพหลังเลือกใช้ AMD จะเห็นว่าดีขึ้นอย่างชัดเจน
            Attached Files

Comment

ถูก ทน แรง ครับ สั้นๆได้ใจความ

Comment

Originally posted by ผ่านมา(อีกแระ) View Post
                ซื้อให้เสมียน office ใช้ ประหยัด loso

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
                เสมียนที่คณะผมใช้ Intel ล้วนครับเป็น Celeron นะ
                ส่วน อ. ผมใช้ AMD ผมใช้ 2ยี่ห้อ
                ปล.เรื่องไม่เสถียร Intel ถ้าลากเยอะเล่นๆไปก็แฮงค์ต่อหน้าต่อตาครับ (ที่3.1นี่เล่นๆไปค้างไปเลยครับ)
                สรุปคือถ้าไม่ลากเวอร์ มันก็เสถียรดีทั้ง2ค่ายครับ
                ปล. Intel เข้า Windows และเเข้าเกม ช้ากว่า AMD ครับ (ลองกับ X2 3600+ @2.6GHz และ E2140 @ 3.0GHz )จากประสบการณ์ การใช้งานจริง ซึ่งแต่ละค่ายก็มี ข้อดีข้อเสียต่างกัน ลองเล่นทั้ง2ค่ายจะรู้เองครับ ต่างกันยังไง (ไม่มีการแก้ reg ลง windows ใหม่ทั้งคู่ อุปกรณ์อื่นนอกจากบอร์ดกับ CPU นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ ลองบน M2N-E และ P5K SE ที่ราคาพอๆกัน NF570 Ultra : P35)
                Intel พัดลมดังกว่านิดหน่อย

Comment

Originally posted by Athlon1333 View Post
                  ซ้าย คือภาพก่อนใช้ AMD ขวา คือภาพหลังเลือกใช้ AMD จะเห็นว่าดีขึ้นอย่างชัดเจน

Comment

Originally posted by taro_kun View Post
                    สำหรับผมต้อง AMD อย่างเดียวครับเพราะ AMD = [A]dult [M]ovies [D]etector (เครื่องตรวจจับหนังชมพู) ครับ อิอิ ล้อเล่น ขำ ๆ
                    คิดได้ยอดมากๆเลย

Originally posted by SantaCruz View Post
                    อืมมม
                    แล้วทำไมต้อง Intel ล่ะ
                    ..
                    เพราะคอมเครื่องแรกผม Intel ไง อิอิ (ปี99/2002/2006และปีหน้ากะลังหาว่าเอาอะไรดีเหอๆ)

Originally posted by Khow View Post
                    เสมียนที่คณะผมใช้ Intel ล้วนครับเป็น Celeron นะ
                    ส่วน อ. ผมใช้ AMD ผมใช้ 2ยี่ห้อ
                    ปล.เรื่องไม่เสถียร Intel ถ้าลากเยอะเล่นๆไปก็แฮงค์ต่อหน้าต่อตาครับ (ที่3.1นี่เล่นๆไปค้างไปเลยครับ)
                    สรุปคือถ้าไม่ลากเวอร์ มันก็เสถียรดีทั้ง2ค่ายครับ
                    ปล. Intel เข้า Windows และเเข้าเกม ช้ากว่า AMD ครับ (ลองกับ X2 3600+ @2.6GHz และ E2140 @ 3.0GHz )จากประสบการณ์ การใช้งานจริง ซึ่งแต่ละค่ายก็มี ข้อดีข้อเสียต่างกัน ลองเล่นทั้ง2ค่ายจะรู้เองครับ ต่างกันยังไง (ไม่มีการแก้ reg ลง windows ใหม่ทั้งคู่ อุปกรณ์อื่นนอกจากบอร์ดกับ CPU นอกนั้นเหมือนกันหมดครับ ลองบน M2N-E และ P5K SE ที่ราคาพอๆกัน NF570 Ultra : P35)
                    Intel พัดลมดังกว่านิดหน่อย
                    1. จากการลองของผมอ่ะ ไม่ต่างกันที่คนลงคนเดียวกันอ่ะนะ
                    2. อย่างไรเสียที่ Temp มากกว่าผมก็รัก Intel แต่ตอนนี้ปวดหัวอยู่อย่างหนึ่ง คือ พัดลมที่ไม่ดังนิดหน่อยอย่างที่ว่าเลย อย่างกะฮอลง ว่าจะไปซื้อถูกๆๆมาเปลี่ยนก่อน (ไม่เคยรู้สึกมาก่อนจนกระทั่งไปเล่นคอมเพื่อนที่เป็น AMD โครตเงียบเลย -*-)

Comment

Originally posted by Athlon1333 View Post
                      Confirm !!!!

Comment

ใช้แล้ว หล่อ เท่ หน้าตาดี ครับ

AMD ความเร็ว คุ้มค่ากับราคามาก

เหมาะสำหรับ คนพอเพียง

Comment

ว่ากันตามตรงผมคนเงินไม่มากเพราะงั้นเลยต้องเลือกอะไรที่มันพอเหมาะกับตัวผม
                          อีกอย่างเรื่องอายุการใช้งานานหรือไม่นานไม่รู้จาไปดูทำไม ที่ถามงี้เพราะว่า
                          เทคโนโลยีทุกวันนี้วิ่งเรวยังกะอะไรดีเราใช้งานมันจิงๆๆไม่กี่ปีหรอกเครื่องเรามันก้อจาล้าสมัยหรือไม่ก้อไม่เหมาะกับการใช้งานของเราแล้วไม่ชื่อคุณลองไปซื้อคอมเก่าอายุการใช้งานสัก10มาใช้ตอนนี้ดูดิว่าคุณจาทนใช้มันไหม

ของบางอย่างมันมันเหมาะกะคนบางคนบางสถานการณ์บางยุคบางสมัยเท่านั้นคับ
                          อย่างซื้อคอมนี่ผมว่าเวลาซื้อต้องดูจาก
                          1.ความชอบ (มันมักจาอยู่เหนือเหตผลอื่นใดทั้งหมด)
                          2.งบประมาน มีเท่าไรก้อซื้อเท่านั้นที่มันไม่ลำบากกะเป๋าและไม่หนักหัวใคร
                          3.ซื้อไปทำอะไร คิดง่ายๆๆเหมือนซื้อรถอะคับ ซื้อรถพ่วง18ล้อมาขับไปทำงานออฟฟิตมันจาเวิคไหม

Comment

ชอบครับ AMD

Comment

ประสิทธิภาพคุ้มเกินราคา ไม่ต้องเสียตังค์ให้เจ้าของบริษัทเอาไปลงโฆษณา(ของดีไม่ต้องประกาศว่าดี จะมีผู้เห็นว่าคุณภาพดี คอยประกาศให้เอง) จิงป่าวครับ

CPU-Z Database (ID : 240311)

Attached Files
                              Last edited by crazychemist; 13 Nov 2007, 18:22:12.

Comment

ไม่รู้ครับผม ผมไม่เคยใช้ Intel
                                เครื่องแรกก็ K6-I
                                เครื่องสองก็ K8 3000+
                                เครื่องสามก็ K8 X2 4000+
                                เครื่องสี่คงรอ K10 ซักตัวหนึ่งที่ราคาเหมาะสม หุหุ

เสียดายผมดันหลงมัวเมาไปซื้อ GeForce 6200TC มาใช้อยู่ปีเศษๆ เพราะเปลี่ยนเครื่องเลยขายเจ้า Radeon 7000 เก่าทิ้งไป แต่ตอนนี้ผมกลับมาเป็นสาวก ATi ที่ดีดังเดิมแล้วภายหลังถอย X1650XT และ HD2600XT มาตามลำดับ

Comment

Working...
                                X