Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Turion 64 น่าสนใจยังไงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Turion 64 น่าสนใจยังไงหรอ

ก็อยากจะถามว่า AMD Turion 64 มันเป็นไงอ่ะ
    พวกคุณสมบัติ
    ใช้เทคโนโลยีอะไร
    พวกนี้อ่ะ

ช่วยตอบกันหน่อยนะคะ

อยากได้ลายละเอียดอ่ะ ค่ะ

เหมือน Athlon64 มั้งครับ

Comment

คล้าย Athlon64 แต่ว่า ลดความเร็วลงและใช้ไฟน้อยลงเพื่อนำไปใช้ในโน๊ตบุ๊คครับ

Comment

มานดี กว่า Pentium M และ Celeron M และกัน

Comment

Turion เป็นซีพียูโมบายล์ สำหรับคอมพิวเตอร์พกพาแหละครับ
          เหมือนๆ Pentium M เงี้ยออกแบบเป็นโมบายล์สำหรับคอมพิวเตอร์พกพาเช่นโน๊ตบุ๊คนั่นแหละ

Comment

เน้นประหยัดก็ลุยโลดครับผม ราคาไม่แพงแต่แรงคุ้มราคา

Comment

ของโน๊ตบุ๊คง่ะ ตอนนี้ใช้โน๊ตบุคอยู่งับ

Comment

ดีครับ เป็น CPU Mobile ตัวแรกของ AMD ที่ทำออกมาพอชกกับ Intel ได้
                ทั้งเรื่องประสิทธิภาพ และ การประหยัดพลังงาน
                แต่ยังสู้ Intel ไม่ได้หากเทียบรุ่นต่อรุ่น จะตามกันนิดหน่อย

Comment

เมื่อก่อนก็มี Athlon MP มาลง โน๊ตบุค ด้วยนะครับ อย่าลืม....อิอิ
                  เป็น athlon MP โดยมี Socket 462ด้วยนะ

Comment

Working...
                  X