overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ใครที่ใช้ m2n-e sli รายงานผลกันหน่อย

OverclockZone Member

Default ใครที่ใช้ m2n-e sli รายงานผลกันหน่อย

คือว่าผมกำลังตัดสินใจจะซื้ออะคับ แต่บอกการใช้งานของผมก่อน คือผมไม่คล๊อกนะครับ แล้วก็ใช้การ์แค่ตัวเดียว แต่จะเน้นเปิดเครื่องนาน (โหลดบิต) อยากทราบว่าคนที่ใช่ใครมีปันหาอะไรกันบ้างอะป่าว แล้วข้อมูลข้างต้นของผม ใช้บอดตัวนี้โอเคมั้ย เออใช่ แล้วซาวออนบอดดีมากมั้ยครับ เห็นว่าซาวของการ์ดตัวนี้โอเคเลย ถามคนเลยลองดีกว่า กำลังตัดสินใจ ไม่งั้นจะหนีไปเล่น m2n-e ธรรมดา (ที่ไม่อยากเล่นเพราะหาของยาก)

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ผมเคยใช้นะคับ(พึ่งหนีไปเล่น m2n-e เอง แต่ก็ยังไม่ได้เล่นเพราะรอ psu อยู่)
    ที่ผมใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช้ดีคับ ผมก็ใช้กับการ์ดจอตัวเดียวเหมือนกัน เสียอย่างเดียวตรงที่มันคล็อกไม่ไป
    ส่วนเรื่องเปิดเครื่องนาน ผมเคยเอาเจ้าเครื่องนี้(ต่มลายเซ็น)ไปอัดวงจรปิดแทนเจ้า pd ก็เปิดไปเกือบอาทิตย์ ด็ไม่มีปัญหาอะไรคับ ไม่มีค้าง ส่วนซาวผมว่ามันไม่เท่าไรอะคับ ไม่รู้นะพอผมใส่ซาวแยกเข้าไป ผมเห็นถึงความต่างเลยอะ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ถ้าสอย M2N-E ธรรมดา ก็ได้ครับ ดีกว่าตัว SLi นี่
    ระบบเสียง น่าจะคล้ายกับตัว M2N-E รึเปล่าหว่าเป็น ADI1988 พอได้ครับ ไม่ได้ดีมากมาย แต่ก็ดีใช้ได้
    ไม่งั้นก็เอาของ DFi ก็ได้ครับ

เอะ แล้วถ้าผมซื้อมาใช้แล้วไม่คล๊อกหละครับ จะใช้ได้เท่าๆกับ m2n-e ธรรมดาป่าวอะคับ หรือต่างกันตรงไหนอีก คือว่าไม่คล๊อกแน่นอนอะครับ

OverclockZone Member Cyberbat's Avatar

ได้สิครับ เหนือกว่าด้วย ก็ราคาถูกกว่ากันไง เอาส่วนต่างไปซื้ออย่างอื่นได้อีก

ได้พอๆกันเลยใช่มั้ยครับ ดีหละ จะได้ซื้อแค่ m2n-e sil แต่ว่าดูสเป๊กแล้ว ตัวชิพมันใหม่กว่าไม่ใช่หรอ ตัว m2n-e อะคับ มีผลอะไรหรือเปล่าครับ อยากรู้ส่วนต่างอะคับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ผมใช้อยู่ครับก็ดีครับถ้าไม่คล๊อกก็แจ่มแต่คล๊อกไม่ไปอะซาวออนของตัวนี้ก็ดีครับเสียงไม่แตกแน่นดีครับลำโพงใช้saag3000wครับของผมใช้การด์จอตัวเดียวของ asus-x1950pro-cfครับ ปล.แต่ตอนนี้บอรด์ตัวนี้เอาไปเครมอยู่ครับแรมวิ่งดูลชาแนลไม่ได้ครับและก็ลงไดเวอร์แล้วสัญญาณแลนไม่มาครับ

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

เท่าที่ใช้มาก็ดีครับไม่งอแงแต่ของผมไม่คล๊อกครับเดิมๆๆซาวออนก็ดีเสียงไม่แตกแน่นดีครับลำโพงใช้ของsaag3000wการด์จอผมใช้ตัวเดียวครับของasus x1950pro-cf บอรด์ตัวนี้ใช้ชิปnforce500sli/m2n-eใช้ชิปnforce570ครับ
    ปล.บอรด์m2n-e sliของผมตอนนี้เอาไปเครมครับแรมวิ่งdual-chanalไม่ได้ครับและก็ลงไดเวอร์แล้วสัญญาณแลนไม่วิ่งครับ รวมๆๆแล้วบอรด์ตัวนี้ก็โอเคครับ แต่ว่าจะใช้sliนั้นผมแนะนำบอรด์นี้ให้ครับasus m2n32sli-deluxeครับเพราะว่าใช้ชิปnforce590sliครับดีแน่ๆๆ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

m2n-e sli ใช้ชิพเสียงของ cmedia คับ

เข้ามารายงานผลกันเยอะๆเลยครับ อิอิ จะได้เป็นเกร็ดความรู้ให้คนที่ตันสิใจอีกหลายๆคน

ผมว่าถ้าเอามา sli เน่า
    เอามา oc ก็เน่า
    แต่ถ้าใช่ทั่วๆไป เยี่ยมคับ

OverclockZone Member krr150's Avatar
    บางพลี - บางบ่อ สมุทรปราการ

ของผมก็ทำได้ตามลายเซ็นต์นะ แต่ก็มีคนบ่นเยอะว่าลากไม่ไป(หรือลากไม่เป็น) มันก็ใช้ดีไม่มีปัญหาอะไร ถ้าเอามาใช้เฉยๆ ไม่คล๊อก ก็โอเคนะ แต่เปลี่ยนซิ๊งชิปเซตหน่อยก็ดี มันร้อนมาก
    ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 3000 หาของง่ายหว่า m2n-e อยู่แล้ว เพราะคนเล่นน้อยอ่ะ ส่วนเรื่องเสียง ก็พอใช้ได้ แต่ใช้การ์ดแยกจะแจ่มกว่า

Bookmarks

Bookmarks