Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้คับ พัดลมด้านบนเคสดูดเข้าหรือดูดออกดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้คับ พัดลมด้านบนเคสดูดเข้าหรือดูดออกดีกว่ากันคับ

ช่วยมาบอกหน่อยนะคับท่านเทพ

ดูดออกดีกว่าคับ เพราะความร้อนมันจะลอยอยู่ข้างบน

Comment

และท่านอื่นล่ะคับช่วยมาบอกข้าผู้น้อยทีคับ

Comment

ความร้อนลอยขึ้นครับ ดูดออก
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอบคุนอย่างแรงคับพี่

Comment

แหม ตอนนี้เจอดูดเข้าดูดออก 3 กระทู้แล้ว

Comment

เออพี่คับแล้วพัดลมที่เสียบสล๊อตตรงที่เป่าการ์ดจอล่ะคับ
              จะให้มันเป่าลมไปที่การ์ดหรือว่าให้ดูดลมออกจากตัวการ์ดคับ มาบอกทีคับ
              และแบบไหนจะเย็นกว่ากัน

Comment

ตอบหน่อยคับพี่น้อง อยากรู้มากมายคับดันไปงับ

Comment

ของผมเป่าลมขึ้นเสมอคับ (อาจจะมีเฉียงบ้าง แต่อย่าให้มันตีกันกะพัดลมอื่น) แต่ถ้าเล็งให้โดนจุด และให้ใกล้จุด (ที่ร้อน) จะยิ่งดีคับ

แต่ถ้าเป็นแบบ blower หรือแบบที่มันดูดอย่างเดียว แล้วเป่าออกหลัง case เลย ให้ลองเอามือไปอังๆ ดูคับ ว่าความร้อนอยู่ตรงไหน เอาไปติดตรงนั้นเหมาะสุด (จริงๆ ความร้อนมันน่าจะกองอยู่ด้านบนของการ์ดจออยู่แล้วหละคับ :P)

Comment

ขอบคุนคับสำหรับความรู้

Comment

ดูดออกครับ

ผมต่อพัดลมเป่า การ์ดจอ เพิ่ม กับ เป่า cpu เพิ่ม โดยตอนแรกผมเอาพัดลมหลังเคสที่ดูดออกมาเป่า โดยเข้าใจว่า cpu น่าจะเย็นขึ้น แต่อุณหภูมิกลับเพิ่มขึ้น ครับ

จะให้ดีต้องเป่าแล้ว ดูดครับ

Comment

ขออีกเสียงต้องดูดออกงับ...

Comment

กำลังอยากรู้พอดี เลย ขอบคุณครับ

Comment

ดูดๆ เด๋วก็ออก

เอ้ยดูดออกๆ ความร้อนมันลอยข้นข้างบนครับ

Comment

Originally posted by pod.zero View Post
                              ดูดออกครับ

ผมต่อพัดลมเป่า การ์ดจอ เพิ่ม กับ เป่า cpu เพิ่ม โดยตอนแรกผมเอาพัดลมหลังเคสที่ดูดออกมาเป่า โดยเข้าใจว่า cpu น่าจะเย็นขึ้น แต่อุณหภูมิกลับเพิ่มขึ้น ครับ

จะให้ดีต้องเป่าแล้ว ดูดครับ
                              ผมก็เคยคับพัดลมด้านฝาข้างตรงที่มันดูดลมเข้าตรงซีพียูปกติมันดูดลมเข้า
                              แต่ผมลองเปลี่ยนเป็นดูดลมออก แบบว่ามันร้อนขึ้นทันตาเห้นเลย
                              ถ้าตามหลักเลยนะคับ
                              เคสผมพัดลม7ตัว ก็มีตัวหน้าเคสดูดเข้า1ตัว
                              บนเคสดูดออก1ตัว ด้านฝาข้างดูดลมเข้า 2ตัว ตรงการ์ดจอผมติดอีก1ตัว
                              และด้านหลังดูดลมออกอีก2ตัว แบบว่ามันเย็นมากมายครับ เคสผมทำเองครับ
                              เดวรอติดอะคลิลิคเส็ดแล้วจะเอามาให้พี่ๆดูกันคับ

Comment

Working...
                              X