Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีแรมอยู่ 2GB ถ้าจะเพิ่มเพิ่มเท่าไหร่ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีแรมอยู่ 2GB ถ้าจะเพิ่มเพิ่มเท่าไหร่ดี

ถ้าใส่ 3 GB จะคุ้มกว่าไหม จะถ้าใส่ 4 GB windows xp มันเ็ห็นไม่เต็ม 4GB

แล้วถ้าใส่ 3 GB จะเห็นเต็มๆ ไหมครับ

3GB เห็นเต็มๆ ครับ เติม 4GB แล้วไปใช้ 64Bit

ไม่ก็ลง Linux 64Bit โลด แรงกว่า windows เยอะมาก

Comment

ถ้าเป็น DDR2-667 ใส่ 3 GB เห็น 3 GB แน่นอนครับ แต่ใส่ 4 GB ทำอย่างไร วิธีไหน ก็เห็น 3.25 GB ครับ แต่ความจริงไม่ต้องเพิ่มหรอกครับ ใช้งานธรรมดา 2 GB พอแล้วครับ

ที่ผมใส่ครบ 4 GB เพราะ 1. RAM ถูกมากแล้ว 2. อยากลองว่าเป็นอย่างไร

Comment

ผมว่าใช้ XP นี้ 2GB เหลือมากเลย นะ ไม่จำเป็นต้องเพิ่มก็ได้
        แต่ถ้าอยากเพิ่มก็เพิ่มอีกซัก 1GB ก็ สบายๆ ละครับ ใช้ยังไงๆ คงจะไม่หมดนะ
        *ผมเล่นเกมส์ใน VISTA ก็ยังกินแรมแค่ 2.2GB กว่าๆ เอง นะ (ไม่ยักจะเกิน 3GB เลย)

Comment

กะว่าจะใส่ซัก 3 GB อ่ะคับ เพราะแรมตอนนี้ก็ถูกเหมือนกัน

Comment

2 G ก็สวยแล้ว เอาอะไรขนาดไหน เอาไว้เปลี่ยนทั้งขุดเลยดีกว่า เดี๋ยว ddr3 ก็ออกมามั้ง

Comment

Working...
            X