Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องดับ เกี่ยวกับ psu ไหม ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องดับ เกี่ยวกับ psu ไหม ครับ

เล่นเกมส์ออนไลน์ สักพัก เครื่องก็ดับ เล่นไหม่อีกก็ดับอีก แต่ถ้าไม่ได้ทำไรก็ปกติดี
    เครื่องใน
    M/B C51GM-M
    RAM 1GB/800 kingmax
    cpu athlon 3000+
    VGA BIOSTAR 7300 GT 256M
    ซิ้งค์ระบายความร้อน CPU (จำรุ่นมะได้ ใช้พัดลม 9 นิ้ว พัดลม เคสอีก 2 ตัว)
    psu sunpro 450 w (ขอเขามา น่าจาเป็นวัตต์เทียม)

เล่นเกมสัก 10-20 นาที แล้วลองสลับหน้า มาดูความร้อน ว่ากี่องศา

Comment

มีส่วน นะ
      แต่ก็มีหลายสาเหตุมาก
      ไฟไม่พอ (PSU เริ่มจะไป ละ)
      ร้อนเกิน อุปกรณ์ทั้งหมด (โดยเฉพาะ VGA)
      แรม แล้ว VGA ขาทองแดง สกปรก
      ไวรัส / สปายร์แวร์
      ไดร์เวอร์ VGA ไม่ดี
      วินโดวส์ เอ๋อ
      เกมส์มี bug

Comment

ขอบคุณครับ
        ตอนนี้ถอดพัดลมเคส ออก 2 ตัว เครื่องเล่นเกมส์ได้ปกติ สงสัยได้เวลาเปลี่ยน PSU ละครับทีนี้

Comment

เกี่ยวด้วยนะครับ แต่ต้องลองดู สายไฟก่อน ว่าเสียบแน่นปะ
          ไม่แน่ไวรัสนะคับ เหมือนเรปบน เช็คคอมให้แน่ก่อนหละคับ แล้วหาอาไหล่มาเปลี่ยน

Comment

ลองดูเรื่องความร้อนครับ

Comment

รับทราบครับ เด๋วลองเช็คดู

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                มีส่วน นะ
                แต่ก็มีหลายสาเหตุมาก
                ไฟไม่พอ (PSU เริ่มจะไป ละ)
                ร้อนเกิน อุปกรณ์ทั้งหมด (โดยเฉพาะ VGA)
                แรม แล้ว VGA ขาทองแดง สกปรก
                ไวรัส / สปายร์แวร์
                ไดร์เวอร์ VGA ไม่ดี
                วินโดวส์ เอ๋อ
                เกมส์มี bug
                ผมก็เกิดปัญหานี้เหมือนกันนิ

Comment

ผมว่าน่าจะเปนที่ PSU เลยละเคยเปนเหมือนกันครับ เล่นเกมแล้วดับ พอบ่อยๆเข้า PSU ระเบิดเลยครับ เปนกับ PSU ราคาถูกแน่ะนำให้เปลี่ยนทันทีเลยครับ

Comment

เคยเจอเหมือนกันลองเช็ค PSU พัดลมการ์ดจอ Loss PSu

Comment

มีผลแน่นอนครับผม

Comment

Working...
                      X