Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถเฮาร์ดดิสมีแบดจะเชคอย่างไรดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถเฮาร์ดดิสมีแบดจะเชคอย่างไรดีคะ

มีโปรแกรมสำหรับเชคหรือเปล่า ถ้ามีมันจะขึ้นว่าอย่างไรบ้าง

ใช้ error checking ของ window ก็ได้ครับ คลิกขวาที่ drice c: เลือก propertie จากนั้นเข้าไปที่ tab tool พอกดเลือก chk ปุ๊บ มันก็จะให้ schedule ไว้ chk ตอนก่อนเข้า win ครั้งหน้า พอรีเครื่องปุ๊บก็นั่งดูมัน chk อ่ะครับ ตอนสุดท้ายสรุปผลจะมีบอกว่า bad ไม๊ ถ้า bad bad เท่าไหร่

Comment

ลืมบอก!! ตั้งใจอ่านผลดีๆ ก่อนที่มันจะรีสตาร์ทเองนะครับ หุหุ

Comment

ไม่เคยอ่านมันทันเลยคับ T.T

Comment

ผมจ้องแค่บรรทัด bad sector อ่ะ 555+

Comment

ผมใช้ command prompt(Start=>Program=>Access.=>แล้วเลือก command prompt)

แล้วใช้คำสั่ง chkdsh (Check Disk)
            จากนั้นดู ...KB. is bad sectors นั่นแหละครับ
            เครื่องผม 0 ลอดไป อิอิ

Comment

แก้คำผิดให้นะครับ "chkdsk"

Comment

Originally posted by mnssp04 View Post
                แก้คำผิดให้นะครับ "chkdsk"
                ขอบคุณมากๆครับผมที่แก้คำผิดให้ครับ

โทษทีครับ ผิดพลาด

Comment

Working...
                X