Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซาวน์การ์ดแบบออนบอร์ดกับซาวน์การ์ด Creative sound blaster audigy vaule 7.1 อันไหนดีกว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซาวน์การ์ดแบบออนบอร์ดกับซาวน์การ์ด Creative sound blaster audigy vaule 7.1 อันไหนดีกว

ตอนนี้ผมใช้เมนบอร์ด asus p5b มันมีการ์ดเสียงออนบอร์ดมาด้วยครับ เป็นของ Soundmax Hi definition 7.1 ผมเคยลองทดลองฟังเสียงดูแล้วเสียงมันมีความละเอียดพอๆกันเลยครับ ในSoundmax Hd 7.1 นี้มัน 192/24bit ด้วยครับ แต่ออดิจี้มี 96/24bit เองครับรบกวนอยากจะรู้ว่าใช้ตัวไหนดีกว่ากันครับในเรื่องของคุณภาพเสียงที่ได้แต่ไม่ต้องห่วงครับว่าเสียงออนบอร์ดจะไปทำให้เครื่องช้าครับ พอดีเครื่องแรงครับไม่ขอบอกรายละเอียดครับ ขอบคุณครับ

ผมว่าซาว์ด แยก ดีกว่านะครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่ดีกว่ามากใหมผมไม่รู้อะ หูไม่ทองขนาดนั้น

Comment

ดีกว่าแน่นอนครับผม ฟังดูดีๆครับ มันต่างกันจริงๆ

Comment

ส่วนตัวนะครับ ถ้าเปลี่ยนไปเป็น audigy value ผมว่าไม่คุ้มอะครับกับราคาที่ต้องจ่าย

ถ้าเปลี่ยนน่าจะเล่นรุ่น audigy4 หรือไม่ก็ x-fi ไปเลย จะเห็นถึงความแตกต่างที่ชัดเจนกว่าเยอะครับ

Comment

หลอนนะ

Comment

ใช่ครับ ยังไงซาวแยกย่อมดีกว่าอยู่แล้ว

Comment

กูละเบื่อ ไอ้พวกหูทองทั้งหลาย

Comment

กูละเบื่อ ไอ้พวกหูทองทั้งหลาย
                กูละเบื่อพวกนี้มากกว่าครับ

Comment

ลองดูไอ้ M3 ดิคับ เป็นปรีหลอด ของ CM อ่ะ ร้าน tk..... มีขาย เสียงดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดมากๆๆ อยากได้อยู่ ไม่แน่ใจมีของเป่านะ ว่าจะไปซื้อเหมือนกัน

Comment

Creative sound blaster audigy vaule 7.1 ล้าน%ครับ

แต่ถ้าใช้ตัว ทำมะดา ก็ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนครับ ก็มี ออดิจี้ กะ เอ็กฟิ ที่เปลี่ยนแล้วคุ้มครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                      ไช่ ไอ้พวกมือไม่พายเอาส้นติงลาน้ำ

Comment

Originally posted by Cesc View Post
                        ไช่ ไอ้พวกมือไม่พายเอาส้นติงลาน้ำ
                        เดี๋ยวกูจะเอาส้นติงฟาดที่หน้า***ง่ะ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          โดนใจเลยครับ

Comment

555+
                            หลอน

Comment

Working...
                            X