Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื่อ CPU AMD รุ่นไหนดีคับช่วยออกความเห็นหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื่อ CPU AMD รุ่นไหนดีคับช่วยออกความเห็นหน่อยคับ

AMD รุ่นไหนดีคับงบไม่เกิน 3พันกว่าบาท และราคา2พันกว่าบาทด้วยคับ
    ที่ใช่อยู่เป็น AMD sp......จำไม่ได้ 2200+
    ต้องการเปลี่ยนใหม่ง่ะคับ
    แรมผม 512
    การ์ดจอ GF MX 4 4000
    แมนบอรด Asus รุ่นจำไม่ได้

ช่วยทีคับสาวก AMD อีกคนคับ
    >>>>รายงานตัว<<<<<

ขาย CPU MB RAM VGA ซื้อใหม่

Comment

ตอบแบบงงงงคับ CPU นะซี่อใหม่แน่ แต่แรมนะสิจะขายทำไมซื่อมาเพิ่มก็ได้มาขอความรู้คับไม่ได้มาหาเรื่อง

Comment

ต้องดูบอร์ดด้วยนะครับว่าสามารถ รับcpuได้ถึงรุ่นไหน

Comment

ขายทั้งชุดซื้อไหม่ครับ

Comment

ถ้าจะใช้เล่นเกมส์ ก็คงต้องขายเป็นมือสองแล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

แต่ถ้า เล่นnet โหลดบิต พิมพ์งาน ก็ใช้ของเดิมก็พอแล้ว

Comment

Originally posted by paxzaa View Post
              ตอบแบบงงงงคับ CPU นะซี่อใหม่แน่ แต่แรมนะสิจะขายทำไมซื่อมาเพิ่มก็ได้มาขอความรู้คับไม่ได้มาหาเรื่อง
              ปัจจุบัน Socket AM2
              Support Ram DDR2

Comment

cpu board ram ไปด้วยกันทั้งชุดคับ เผลอๆ hdd ide ไม่มีที่เสียบ บอดบางรุ่น^^

Comment

รู้สึกว่าท่านเจ้าของกระทู้จะใช้ SOCKET A อยู่อ่ะครับ ถ้าจะซื้อ CPU ใหม่สำหรับ SOCKET A คงไม่มีแล้ว คงมีแต่มือสองที่ขายในบอร์ด IT Market อ่ะครับ ลองหารุ่น XP 2500+ ที่ใช้ Core Barton ดู นะครับ ตัวนี้อัดได้ดีอ่ะ หรือ XP 1700+ Core Thoroughbred อ่ะครับ ผมเคยใช้ตัวนี้อัดไปได้ 2.4 GHZ คุ้มครับ

หรือถ้าอยากแรงกว่าเดิม ก็เปลี่ยน Platform มาเล่น AM2 ที่มีอยู่เกลือนตลาดในปัจจุบันครับ

Comment

เดวผมจะให้รายละเอียดมากกว่านี้นะคับวันหลัง อย่าพึ่งทิ้งกันนะคับ
                    ขอบคุณมากนะคับที่ให้ความร่วมมือ

ปล. ผมเล่นเกมเครื่องผมเล่น DOTA ได้นะคับ

Comment

ซีพียูน่าจะเป็น sempron 2200+

Comment

Working...
                      X