Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูเร้ว.. ไวรัสตัวเป็น คนทำฉลาดนักแล..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูเร้ว.. ไวรัสตัวเป็น คนทำฉลาดนักแล..

ไม่ใช่ไวรัสแบบ Autorun AtiVirus ก็หาไม่เจอ...

มันจะอยู่ในHandydrive ซึ่งจะติดมาจากเครื่องที่มีไวรัสตัวนี้ทำงานอยู่ คือถ้าเอา HandyDrive ไปเสียบกับเครื่องๆนั้น ไวรัสก็ขะทำการคัดลอกตัวเองมาที่ HandyDriver

แต่มันจะตั้งชื่อตัวเองให้เหมือนกับชื่อโฟลเดอร์ของเราที่มีอยู่ใน HandyDrive แล้วรูปไอคอนของมันก็จะมีรูปที่คล้ายคลึงกัลรูปไอคอนของโฟลเดอร์มากๆ ถ้าไม่สังเกตุแล้วจะดูไม่ออก ความแตกต่างต้องดูที่ขอบของรูปโฟลเดอร์ จะเห็นเป็นเงาๆ หน่อยๆนะครับ ลองเซฟรูปไปขยายดูครับ..

หลัการของมันก็คือหลอกคนใช้เครื่องให้เข้าใจผิด เผลอไปดับเบิ้บคลิ๊กมันนั้นเอง ที่นี่ก็ต่อให้เครื่องมีซูปเปอร์AntiVirus ก็ไม่รอดสักรายครับ..

อาการหลังจากนั้นคือ มันจะไปหยุดการทำงานของ AtiVirus, FolderOptionหาย..,
    msconfig, regedit, Taskmanager เข้าไม่ได้

ปล. ตัวนี้ผมทดลองดูแล้วครับว่า เราจะก๊อปปี้ จะลบ จะบีบอัดด้วยwinrar จะโกสด้วย nortonghost ก้ทำได้หมดนะครับ
    ไม่มีพิษสงใดๆ แต่อย่าไปดับเบิ้ลคลิ๊กเปิดมันอย่างเดียวเลยนะครับ..

ตามรูป.. ชื่อเดียวกับอีกโฟลเดอร์เลย ผมตั้งให้วินโดว์โชว์นามสกุลไฟล์ทุกชนิด ปรกติจะไม่เห็น .exe
    Attached Files
    Last edited by hornetpc719; 8 Nov 2007, 01:55:53.

แปลว่าเครื่องพี่ชาเนี่ยะ รับเลี้ยงไวรัสอ่ะดิ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
      แปลว่าเครื่องพี่ชาเนี่ยะ รับเลี้ยงไวรัสอ่ะดิ หุหุ
      แหม.. พี่เดียร์ครับพี่เดียร์...

เป็นเครื่องกับHandyDrivervของคนอื่นนะครับผม..

อยากรับเลี้งเด็กๆมากกว่านะคับ อิอิ..
      Last edited by hornetpc719; 7 Nov 2007, 17:44:45.

Comment

อ่าาาห์ ใช่เลย ไอ้แบบนี้แหล่ะที่เคยเจอเหมือนกัน ติดมาจากมหาลัย(มีแทบทุกเครื่อง)
        แล้วก็เจออีกแบบคือพวก autorun.xxx ชื่อ autorun เหมือนกัน แต่มีหลายนามสกุล เป็นสิบตัวเลย
        แล้วก็อีกตัวนึงครับ Systeminfo.xxx ประมาณเนี้ยแหล่ะครับ

ตอนนี้ใช้ ahdv.exe เป็นตัวแอนตี้ไวรัสที่อยู่ใน handy drive ครับ ของคนไทยด้วย ใช้ดีมาก มันจะคอยกันไฟล์ต้องสงสัยเข้าไปเก็บในโฟล์เดอร์ไม่ให้เราเผลอไปกดดับเบิ้ลคลิกให้มันรันได้น่ะครับ
        ให้เราไม่เผลอไปคลิกมัน

Comment

รับเลี้ยงเด็กๆต้องติดต่อตาบอย....หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
            รับเลี้ยงเด็กๆต้องติดต่อตาบอย....หุหุ
            ตาบอยๆ..

Originally posted by beautyless View Post
            อ่าาาห์ ใช่เลย ไอ้แบบนี้แหล่ะที่เคยเจอเหมือนกัน ติดมาจากมหาลัย(มีแทบทุกเครื่อง)
            แล้วก็เจออีกแบบคือพวก autorun.xxx ชื่อ autorun เหมือนกัน แต่มีหลายนามสกุล เป็นสิบตัวเลย
            แล้วก็อีกตัวนึงครับ Systeminfo.xxx ประมาณเนี้ยแหล่ะครับ

ตอนนี้ใช้ ahdv.exe เป็นตัวแอนตี้ไวรัสที่อยู่ใน handy drive ครับ ของคนไทยด้วย ใช้ดีมาก มันจะคอยกันไฟล์ต้องสงสัยเข้าไปเก็บในโฟล์เดอร์ไม่ให้เราเผลอไปกดดับเบิ้ลคลิกให้มันรันได้น่ะครับ
            ให้เราไม่เผลอไปคลิกมัน
            ขอตัว ahdv.exe หน่อยครับ..

Comment

เวลา screenshot น่าจะเป็นไฟล์ .png มากกว่าครับ
              .jpg มันเหมาะกับภาพแนวเนื้อหนังมังสา เอ้ย! แนวภาพถ่ายธรรมชาติมากกว่า

ผมชอบใช้ CPE17 Autorun killer (Anti Autorun) มากกว่า
              เพราะกำจัดเจ้าตัวที่ไม่พึงประสงค์ได้เลย
              Last edited by Pat_CSSU; 5 May 2009, 15:45:26.

Comment

มีเพียบเลย thank you

Comment

ขอบคุณมากๆๆๆครับ เคยโดนและ ลงใหม่เลย

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
                    ตาบอยๆ..

ขอตัว ahdv.exe หน่อยครับ..

>> ดาวโหลด AHDV V1.3.7 SP1 <<

"รายละเอียดของ Program AHDV"

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...49#post1367849

ผมโดนใช่มะฮะ

Comment

หุหุ วันนี้ก้อเิ่พิ่งเจอครับ เสียบ handy drive ปุ๊บโดดเข้ามาเลย My Document.exe เลยสังหารดว้ย nod32.exe หายซ่าเลย

Comment

คลิป ไรเหรออ

Comment

ผมก็เคย มั้ง แต่ใช้ restore เอาก็หายครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
                              หุหุ วันนี้ก้อเิ่พิ่งเจอครับ เสียบ handy drive ปุ๊บโดดเข้ามาเลย My Document.exe เลยสังหารดว้ย nod32.exe หายซ่าเลย
                              555 ตอนนี้มีตัวอะไรบ้างมั้ยครับที่nod ไม่เจออ่ะ พวก หนอนอะไรประมาณเนี่ย

Comment

Working...
                              X