Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตมีปัญหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตมีปัญหาคับ

ปกติเน็ตเดิน 800+kb เด๊ยวนี้เดินเเค่400 kbต้นๆเอง
    ทำไงดี .......ง Help me

ถ้าใช้แพคเก็จ High-speed ธรรมดาที่ True เพิ่ม Speed ขึ้นอีก 256 (ถ้า 512 ก็เพิ่มเป็น 1M)

ตอนนี้มันหมดเขตเพิ่ม Hi-speed แล้วครับ
    (คือมันมีกำหนดระยะเวลาเพิ่มอ่ะครับ ไม่ใช่เพิ่มแล้วเพิ่มเลย)

ปล.ผมก็โดนจาก 512 เหลือ 256 เมื่อเช้าวันนี้เอง

Comment

เรื่องเน็ตนี้ผมไม่อยากยุ่งเลย วันก่อน การด์แลนเสีย กว่าจะได้เล่นคอม 3วันคับ - - * หาอาไหล่มาเปลี่ยนแทบตาย

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
        ถ้าใช้แพคเก็จ High-speed ธรรมดาที่ True เพิ่ม Speed ขึ้นอีก 256 (ถ้า 512 ก็เพิ่มเป็น 1M)

ตอนนี้มันหมดเขตเพิ่ม Hi-speed แล้วครับ
        (คือมันมีกำหนดระยะเวลาเพิ่มอ่ะครับ ไม่ใช่เพิ่มแล้วเพิ่มเลย)

ปล.ผมก็โดนจาก 512 เหลือ 256 เมื่อเช้าวันนี้เอง
        ยังไม่ลดนะครับ ทาง ทรูไม่สามารถลดเองได เพราะเป็นนโยบายของ กศช. และมีท่าทีว่าจะลดไม่ได้ด้วยเพราะ กศช. ได้เพิ่ม Gateway ให้แล้ว ถ้าลดก็โดน ทรู เล่นตลกแล้วครับ

และแต่ก่อนในเวป ทรู จะมีเขียนว่า เพิ่มถึง วัน...เดือน...ปี.... พอเราเข้าไปดูจะเห็นว่ามันเลื่อนเดือนไปเรือยๆ คือ ทำดักใว้ให้เราอยากสมัคร แต่ตอนนี้มันเปลียนเป็นข้อความว่า " สมัครให้ไว... ได้ทุกที่ ภายใน 30 พ.ย. 50 "

มันเปลี่ยนใว้แก้ทางพวกชอบจับพิรุษ มันหาวิธีเอาเปลี่ยนผู้บริโภคมากขึ้นครับ

ส่วนผมเพิ่งใช้ ซิม ทรู ผมแกล้งโทรไปถามมันก่อนว่าอยากจะเปลี่ยนแพ๊กเ็ก็ตให้เน็ตแรงขึ้น เชคให้ทีบ้านผมใช้ไดู้สูงสุดเท่าไร มันบอก 5 m ***งชุมสาย 1 กิโลกว่า

เดี่ยวพรู้งนี้ผมจะ สมัคร ใช้ 1m พ่วงซิม ทรู เพราะมันชอบหลอกว่า บ้านเราใช้ได้สูงสุดเท่านี้

ผมเก็บหลักฐานใว้หมดและ ผมเคยทำมาแล้วกับบ้านเก่า ตามเรื่องเป็นเดือน

นี้ผมย้ายบ้านใหม่มา ผมใช้เน็ตมันมา 3ปีและ มันชอบเอาเปรียบลูกค้าเก่า

ขออภัยบ่นยาวไปหน่อย -*-

Comment

Working...
        X