Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ขอแบบ ด่วน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ขอแบบ ด่วน

พอดี ผม ต่อ flash drive แล้วเครื่อง มันค้างไปเลย ครับ จากนั้นก็ บูต ไม่ติดเลย พอรี เครื่องมา CPU มันก็ไม่ร้อง แล้ว อะครับ ควร แก้ปัญหา ยังไง ดี ครับ

เครียร์ไบออส แล้วมาเริ่มกันใหม่งับ

Comment

อืม แกะถ่า่นที่ MB ถอดปลั๊ก สิบวิ

แล้วไส่ไปไหม่

Comment

เครียร์แล้วครับ มัน บูต ยังไม่ ขึ้นเหมือนเดิม ครับ CPU ไม่ ปิ๊บ เลย อ่ะครับ

Comment

ตามข้างบน (เนียน ^^)

Comment

ผม ใช้ บอร์ด ของ MSI 865pe neo2 pls
            Last edited by ejitakas; 7 Nov 2007, 20:38:28.

Comment

ผม ลอง เครียร์ Bios ดู แล้วครับ โดย การ ถอดถ่าน ออก แต่ พอ บูต มา มัน ก็ ยังไม่ ขึ้นครับ cpu มัน ไม่ ปิ๊บ เลย งุงิ

Comment

ลองขยับแรมน่ะครับ ไส่ตัวเดียวก่อน

Comment

(แรม การ์ด) ถอดมาขัดๆถูๆให้หมดเลยท่าน หุหุ

Comment

ยังไม่ได้ เลย ครับ เช็ด แล้ว ดูแล้ว ถอดก็แล้ว รีเชต ไบออส ก็ แล้วครับ เครื่องไม่ ติดเลย ครับ
                    ผม ควร ทำยังไงดีครับ
                    ** ผม ลอง ถอด แรมออก มา แล้วเปิด เครื่องดู ฝังเสียงลำโพง แต่มันไม่ร้อง เลย ครับ
                    ถอดการ์ดจอ ออก มา ฟังเสียงลำโพง มันก็ไม่ ร้องเหมือนกัน

**อาการ แบบ นี้ มัน ช๊อต ไม่ครับ ประมาณว่า CPU หรือ ว่า MB มัน เจ้ง ละครับ รึว่ามีวิธีแก้ อย่างอื่นครับ
                    รึว่า เป็นที่ ตัวอื่นครับ ช่วยด้วยครับ

Comment

psu จ่ายไฟปรกติไหม ผมว่าบอร์ดน่าจะลาโลกแล้วมังครับ

Comment

เมนบอร์ดประกันของอะไรคับ....
                        จะได้เตรียมใจไว้ก่อน..

Comment

ท่าทาง flash drive ของท่านจะช๊อต
                          1. ถอด flash drive
                          2. ถอดสาย USB ที่ต่อเข้า M/B (อันนี้กรณีที่ท่านมะได้ต่อเข้า port ด้านหลังที่ต่อตรงกับ M/B นะ)
                          3. ที่ว่าบูตไม่ขึ้นเนี่ย เสียงม่ายมาแต่ไฟ M/B ติดมะงับ ดูนิดนึง ถ้าบอกว่าถอด RAM เสียบลำโพงเปิดแล้วไฟติดแต่ม่ายร้องกะ ทำจายเลยงับ คุยประกัน

Comment

Working...
                          X