Announcement

Collapse
No announcement yet.

CHIP ที่อยู่ด้านหลัง VGA อันนี้มันคืออะไรเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CHIP ที่อยู่ด้านหลัง VGA อันนี้มันคืออะไรเหรอครับ

สวัสดีครับ
    ผมสงสัยมาก ตั้งแต่ถอยมันมาละ
    อันนี้คือด้านหลังของ Sapphire ATI Radeon HD 2600XT 256M AGP8X
    สังเกตที่แถบสี่เหลี่ยมสีชมพู

ลอกออกมา คล้ายๆ GPU เลย ตอนแรกผมก็ตกใจเหมือนกันทำไมเอามาไว้ตรงนี้

เล่นเกมไปพักนึง มันจะร้อนมากครับ ร้อนจนลวกมือเลย
    CHIP ตัวนี้เอา sink มาใส่เพิ่มได้อีกหรือป่าวคับ?
    ผมสังเกตว่ามันร้อนมากแต่ทำไมโรงงานไม่ยักกะติด sink มาให้ แปลกจริงๆ = =''

พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน

Comment

มันเปง chip ที่เปลี่ยน interface จาก pci-ex 16x มาเปง agp 8x คับ จำชื่อไม่ได้แล้วว่ามันชื่ออะไร

Comment

HSI-Bridge ( High-Speed Interconnect ) มันก็มีหน้าที่คอยแปลง Bus จาก PCI-E ให้กลายไปเป็น Interface แบบ AGP ครับ

Comment

HSI Bridge ครับ

Comment

ตามข้างบน ^^

Comment

ของ 6600GT ต้องมี sink แปะด้วยแหล่ะ เห็นว่าร้อนใช่เล่น

Comment

ขอบคุณครับ ^_^

Comment

Working...
                X