Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเป็คคอมผมให้หน่อยครับ 4800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเป็คคอมผมให้หน่อยครับ 4800+

ดูสเป็คคอมผมให้หน่อยครับ บัสแรมมันวิ่งไม่เต็ม วิ่งแค่ 359 พอจะมีวิธีแก้มั๊ยครับ

cpu 4800+ 65 nm วิ่ง 2.5
    mb M2N-e-sli
    ram 1 gb bus 800
    Attached Files

ปรับเพิ่มได้ครับบัสแรม อะ ใน BIOS

Comment

ต้องเข้าไปปรับตรงใหนครับ แล้วจะทำให้แรมร้อนหรือเปล่าครับ คุณ TWK.

Comment

Originally posted by sang View Post
        ต้องเข้าไปปรับตรงใหนครับ แล้วจะทำให้แรมร้อนหรือเปล่าครับ คุณ TWK.
        ไม่ร้อนหรอกครับ ไม่ได้เพิ่มไฟ Vcore RAM นะ แค่เพิ่มบัสแรมให้เท่าบัสจริงหรือใกล้เคียง นะ

Last edited by TWK.; 8 Nov 2007, 01:01:52.

Comment

บอร์ดไม่เอื่อเท่าไร แต่ไม่มีปัญหาครับ ถ้าอยากให้บัสวิ่งเต็ม ขยับตัวคูณให้เป็นเลขคู่ครับ แต่ถ้าไม่คิดมากก็ปล่อยไว้เท่านั้นแล้ว ดันบัส CPU ขึ้นไปเลย

ถ้าว่าอยู้ตรงใหนเอาคู้มือมาอ่านก่อนใช้งานครับ เดียวก็จะเห็นครับ ว่าแต่ละหน้ามีไว้ทำอะไรบ้างครับ

Comment

ผมลองเข้าไปปรับได้ดังนี้ครับ
            ธรรมดาบัสซีพียู 12.5 แรมวิ่งไม่เต็ม แต่ซีพียูวิ่ง 2.5
            เปลี่ยนเป็น 12 กับแรมวิ่งเต็ม แต่ซีพียูวิ่ง 2.4
            อันใหนดีกว่าครับ

และถ้าเพิ่มบัส cpu ต้องเพิ่มไฟเลี้ยงหรือเปล่าครับ พี่ Wikorn

Comment

Originally posted by sang View Post
              ผมลองเข้าไปปรับได้ดังนี้ครับ
              ธรรมดาบัสซีพียู 12.5 แรมวิ่งไม่เต็ม แต่ซีพียูวิ่ง 2.5
              เปลี่ยนเป็น 12 กับแรมวิ่งเต็ม แต่ซีพียูวิ่ง 2.4
              อันใหนดีกว่าครับ
              พอๆกันครับ แหละ ครับแต่บัส CPU เท่ากัน ตัวคูณ 12 แบนวิท สูงกว่าหน่อยครับ

และถ้าเพิ่มบัส cpu ต้องเพิ่มไฟเลี้ยงหรือเปล่าครับ พี่ Wikorn
              ถ้ายังเข้าวินโดว์ได้ ไม่ค้างหรือใช้งานได้ปกติ ด็ไม่จำเป็นต้องเพิ่มครับ
              .

Comment

ขอบคุณมากครับ พี่ Wikorn

Comment

Working...
                X