Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนวิธี oc ให้หน่อยครับ ใช้ mb M2N-e-sli ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนวิธี oc ให้หน่อยครับ ใช้ mb M2N-e-sli ครับ

สอนวิธี oc ให้หน่อยครับ อยากลองบ้างครับ และถ้า oc แล้วจะรู้ได้ยังงัยมามันสเถียรครับ
    ความร้อนหลัง oc ควรอยู่ระดับใหนครับ
    ผมใช้ mb M2N-e-sli ครับ ใครเคย oc ก็บอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

มันลากไม่ไปครับผมก็ใช้อยู่ครับบอร์ดตัวเนี้ยแต่ตอนนี้ผมเครมไปแล้วครับเพราะแรมวิ่งdual chanalไม่ได้ครับผมว่าจะไปใช้ของABIT KN9-32xครับ

Comment

CPU อะไรครับ ตัวนี้สามราถลากได้นิดๆหน่อยครับ อย่างมากก็ไม่เกิน 25%

Comment

ผมลองอัดกะ sempron 3000+ มันก็ลากได้พอสมควรครับ 2.2 ลากบัสได้ไม่เกิน 300 ครับ
        ความร้อนก็ไม่มากครับ ประมาณ 40- 45 องศา
        ปรับแค่แรมนิดเดียวครับ
        เดียวเอารูปมาให้ดูครับ
        Last edited by AMDev; 10 Nov 2007, 09:37:01.

Comment

mb M2N-e-sli amdx2 4000+ ผมทำได้ 2.7 เท่านั้นแลสุดๆๆเดิมๆๆ เวลาเล่นเกมส์ 45 องศา

ตานี้เลย
          http://www.overclockzone.com/spin9/r...sli_deluxe-pv/
          Last edited by netzone; 10 Nov 2007, 11:04:58.

Comment

ต้องทำใจหน่อยคับ
            รุ่นนี้มันดันไม่ไป
            ของผมเสปคตามลายเซ็นต์ เคยได้ถึง 2.3 จาก 2.0
            รัน superpi 1 mb ผ่าน แต่ 32mb ไม่ผ่าน
            มันดับไปเลย

Comment

Working...
            X