Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ Vaio ครับแนะนำที (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ Vaio ครับแนะนำที (มือใหม่)

1.จะทำแผ่นrecovery ยังไง ขอแบบระเอียด
    2.ถ้าผมเปลี่ยนhdd จะนำแผ่นrecovery จากข้อ1 มาทำrecovery pattition ในHDDลูกใหม่ยังไง ขอแบบระเอียดเช่นกัน

ดัน ตอบผมหน่อยคับ

Comment

backupและลงใหม่เลยน่าจะง่ายกว่านะครับ

Comment

ทำยังไงออ่ะครับ

Comment

Originally posted by a12a View Post
          1.จะทำแผ่นrecovery ยังไง ขอแบบระเอียด
          ไปที่all programเลือกvaio recovery
          แล้วก็มันจะมีให้เลือกอยู่ไม่กี่อันแล้วก็เลือกcreate recovery disk
          แล้วมันก็จะบอกให้ทำตามมันไปเรื่อยๆแล้วก็จะได้ออกมาสองแผ่น
          2.ถ้าผมเปลี่ยนhdd จะนำแผ่นrecovery จากข้อ1 มาทำrecovery pattition ในHDDลูกใหม่ยังไง ขอแบบระเอียดเช่นกัน
          ใส่แผ่นrecoveryเข้าไป
          แล้วเลือกrestore full systemครับ

Comment

ขั้นตอนที่2 คือใส่ใส่แผ่น recovery ที่เราทำแล้วสั่งbootจากแผ่นใช่ป่ะครับ แล้วมันจะทำให้เราเสร็จทุกอย่างเลยใช่ป่ะครับ

Comment

ใช่ครับ
              ใส่แผ่นไว้แล้วbootจากแผ่นrecoveryครับ
              แล้วก็รอครับเดี๋ยวมันทำให้เองครับ

Comment

Working...
              X