Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD WD รหัส KS กับ AAKS ต่างกันยังไงครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD WD รหัส KS กับ AAKS ต่างกันยังไงครับ ?

เห้นว่า 7200RPM แล้วก็มี NCQ ทั้งคู่แล้วมันต่างกันยังไงมั่งอ่าครับ ?

อยากรู้เหมือนกัน รู้จักแต่YSอะ แล้วก็.....OS CS SS RS กับ LM(แดง) 5555+

Comment

KS ไม่มี NCQ ไม่ใช่หรอครัย

Comment

http://www.wdc.com/en/products/ProductMatrix.asp
        วันนั้นยังเห็นอยู่ วันนี้ KS หายไปแล้ว

Comment

AAKS กับ KS มันก็อันเดียวกันไม่ใช่เหรอครับ

มันต้อง KS กับ YS ตัว YS จะร้อนน้อยกว่า KS นิดนึง (ร้านมันบอกมา) แต่ราคาแพงกว่า KS ประมาญ 400-500 บาท

แล้ว NCQ KS ก็มีครับ
          Last edited by kingza99; 7 Sep 2008, 17:55:50.

Comment

AAKS กับ KS มันก็อันเดียวกันไม่ใช่เหรอครับ

มันต้อง KS กับ YS ตัว YS จะร้อนน้อยกว่า KS นิดนึง (ร้านมันบอกมา) แต่ราคาแพงกว่า KS ประมาญ 400-500 บาท

แล้ว NCQ KS ก็มีครับ
            ผมใช้ 500AAKS มันเย็นกว่า 320YS ประมาณ 4-5 องศา มีNCQทั้งคู่
            ตัวKSไม่มีNCQมั้ง
            Last edited by จอมยุทธ; 9 Nov 2007, 15:22:30.

Comment

ต่างกันที่เสียบไฟเข้าHDD

KSมีช่องเสียบไฟ2อย่าง(เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง)
              AAKSมีที่เสียบไฟได้เฉพาะไฟSATA(หัวแบน)

ทั้งคู่มีNCQ Buffer16MB SATA2 7200RPM

Comment

Comment

Originally posted by chichi View Post

โปรเฟสเซอร์มาเองครับ รับรองถูกต้องแล้ว

Comment

Originally posted by chichi View Post
                    ต่างกันที่เสียบไฟเข้าHDD

KSมีช่องเสียบไฟ2อย่าง(เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง)
                    AAKSมีที่เสียบไฟได้เฉพาะไฟSATA(หัวแบน)

ทั้งคู่มีNCQ Buffer16MB SATA2 7200RPM
                    ------------------------------
                    เจ้าแม่เวสเทิร์นมาชี้แจงเองเลยครับ...

Comment

ต้องเสียบทั้งสองสายเลยรึเปล่าครับ ไฟอ่ะ ปกติใช้แต่ Seagate อันนี้แปลกดี

Comment

ผมว่าเสียบอันเดียวไฟก้อพอแล้วนะท่าน^^

Comment

Originally posted by K8 View Post
                          ต้องเสียบทั้งสองสายเลยรึเปล่าครับ ไฟอ่ะ ปกติใช้แต่ Seagate อันนี้แปลกดี
                          เสียบสายไฟช่องเดียวครับ เลือกช่องใดช่องหนึ่ง เสียบสองช่องละก้อ.. พังครับ

Comment

เถียงกันไปก็เท่านั้นครับ เจ้ามา wd มาฟันธง
                            แป๊บเดียว ได้ข้อสรุป จุดแตกต่างอีกอย่างหนึ่งของรุ่น KS
                            กับ AAKS คือ เจ้า AAKS ที่เป็นตัวใหม่กว่าจะเร็วกว่านิดนึง
                            (น้อยมาก ดูจากคะแนนที่เว็บต่างประเทศทดสอบกัน)

Comment

Originally posted by Athlon1333 View Post
                              เสียบสายไฟช่องเดียวครับ เลือกช่องใดช่องหนึ่ง เสียบสองช่องละก้อ.. พังครับ
                              ถูกต้องแล้วครับบบบบบ เสียบช่องเดียวพอแระ

ปล. AAKS ไวกว่า KS นิดส์ส์ส์ส์นึงนะ
                              มีNCQทั้งคู่ Buffer16MB

Comment

Working...
                              X