Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบหูฟัง แต่เสียงลำโพงไม่หายทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบหูฟัง แต่เสียงลำโพงไม่หายทำไงดีครับ

คือผมใช้ benq joybook s32 พอผมเสียบหูฟัง เสียงที่หูฟังก็ออกนะครับ แต่เสียงลำโพงnotebook มันก็ออก ทำไงดีครับช่วยที่ครับ ลองกับเครื่องอื่นแล้วก็ปกติ แล้วในรูเสียบมันมีไฟสีแดงขึ้นด้วอยะครับ พึงซื้อมาเอง หูฟังของ creatıve ครับ

ลองลงไดรเวอร์ซาวน์การ์ดใหม่ดูหรือยังเอ่ย?

Comment

คำถามเก่าไปแล้ว คิดว่าเจ้าของกระทู้คงหาทางแก้ไขไปแล้ว แต่ก็ตอบเผื่อใครที่ผ่านมาอ่านเจอ ปัญหาเดียวกันนี้

เครื่องของผม BenQ Joybook S32B LM 04 ก็เป็นแบบเจ้าของกระทู้นะครับ ผมโทรไปที่ศูนย์ของ BenQ ทางศูนย์บอกว่าให้โหลด driver ของ S41 มาลงแล้วอาการที่ว่าจะหายไป แต่ผมทำแล้วก็ไม่ดีขึ้น จึงส่งให้ทางร้านที่ซื้อมาจัดการ เขาก็ service ดีมากจัดให้แต่ก็ยังไม่ดีขึ้นสุดท้ายเขาบอกว่าเขาเอา driver ของ Acer มาลงให้ถึงจะหายไป พึ่งรู้ทีหลังว่า driver ที่ทางร้านว่าคือ Realtek version R 1.67 (5.10.0.5413) จาก web Realtek

ไม่รู้โชคดีหรือว่าโชคร้ายกันแน่ครับที่ซื้อ BenQ มาใช้

Comment

จิงๆ แล้ว benq กับ acer มันก็โรงงานเดียวกันนะ ถ้าจำไม่ผิด คือ benq ประกอบให้ acer
        ผมก็ใช้ benq โดยรวมก็ถือว่า ok นะ ถึงจะเปลี่ยนรุ่นค่อนข้างเร็วกว่ายี่ห้ออื่น ใช้มาปีกว่าแหละ ลงวินโดส์ใหม่ไป 2 ครั้งเอง

Comment

เป็นที่ซอฟแวร์หรอกหรือครับนี่
          ไอ้เราก็นึกว่าเป็นที่ฮาร์ดแวร์

ความรู้ใหม่ขอรับ..จดๆ

Comment

Working...
          X