Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรม ๆๆ...โหน่ยยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรม ๆๆ...โหน่ยยย

ในคู่มือเมนบอร์ดมันบอก
    * support s DDR up to 200/266 MHz memory bus

คือเพื่อนผมมันอยากได้แรมใหม่ซัก 1 G คับ ผมว่าจะซื้อ 1024/400 มันจะเสถียรหรือมีปัญหาอะไรกะบอร์ดปะคับ ..........

ได้ครับ

Comment

ได้งับ แต่ต้องดูด้วยว่า RAM ก่า Busเท่าไหร่ ถ้าของเก่า Bus มะถึง 400 เอา 400 มาใส่กะจะวิ่งเท่าตัวเดิมอยู่ดีนะงับ

Comment

ได้ครับ เสถียรแน่นอน
        เพราะเครื่องที่บ้านนอก
        ใช้ DDR 333 + DDR 400 คู่กันอยู่เลย หิหิหิ (Socket 478)

Comment

คุณคับทุกๆท่าน

Comment

น่าจะเสียบ ddr2 ได้เนอะราคามันถูกจังเลยอะ

Comment

Originally posted by wezapure View Post
              น่าจะเสียบ ddr2 ได้เนอะราคามันถูกจังเลยอะ
              -----------------
              ddr1 เอามาเสียกับ ddr2 ไม่ได้นะครับ

Comment

**

Originally posted by guru View Post
                -----------------
                ddr1 เอามาเสียกับ ddr2 ไม่ได้นะครับ
                คับผม เพียงแต่เห็นราคา ddr2 มันถูกดีคับ หุหุ

Comment

Working...
                X