Announcement

Collapse
No announcement yet.

usb มีปัญหาครับ รอกวนพี่ๆหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• usb มีปัญหาครับ รอกวนพี่ๆหน่อยคับ

พอดีผมจะเสียบ USB แล้วที่เครื่องมันมองไม่เห็นอ่ะคับ แต่เสียบกับเครื่องเพื่อนแล้วมันขึ้นอ่ะคับ มีวีธีแก้ ไหมครับ ที่ไม่ต้องลง windown ใหม่อ่ะ

รบกวนแนะนำวีธีแก้หน่อยน่ะคับ

แงๆ คาย ก้อ ได้ ช่วย ผม ที จิ

Comment

ย้ายไปเสียบช่องอื่นแทนครับ เพื่อให้มัน Found New Hardware ใหม่

Comment

เสียบหน้าเคสหรือหลังเมนบอร์ดครับ ถ้าหน้าเคสมีปัญหาก็ลองเสียบสายUSBข้างในใหม่ แต่ถ้าหลังเมนบอร์ดรอท่านอื่นมาตอบ

Comment

ด้านหลังอ่าคับ ลองหมด 4 รู แล้ว ไม่ได้เลย ตอนแรกใช้งานได้ปกติ คับ

เสียบรูอื่นขึ้น new hard น่ะคับ แล้วก้อเปงเหมือนเดิม

Comment

USB ที่ใช้เป็นอะไรครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับแต่เป็นกับจอย XFX เอาไปเสียบกันเครื่องไหนก็เป็นเหมือนกัน เอาไปเข้าศูนย์ไปเสียบกันเครื่องของเขากับใช้ได้ คิดว่าคงเป็นที่บรอ์ดจ่ายไฟให้ไม่พอ หรือเพาเวอร์จ่ายไฟไม่พอ

Comment

อ่า.... ผมลองเอาของเพื่อนมาต่อที่เครื่องผม มานก้อใช้งานได้อ่ะคับ แล้วแบบนี้มานจาเปงปัญหาจากส่วนไหนหรอ พอมีคายจาตอบได้มั่งไหมคับ

ถ้ามานไม่ได้เจงๆ คืนนี้จาได้นั่งลง Windown ใหม่ ซะเลย

Comment

Working...
                X