Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด SLI จับทำ crossfire ได้ป่าวอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด SLI จับทำ crossfire ได้ป่าวอ่ะ

-*- ผมเป็นมือใหม่อ่ะคับ

ถ้าหากผมจะเอาเมนบอร์ด ที่เขียน ว่า SLI อะไรพวกนี้อ่ะ ผมสามารถ เอา การ์ดจอของ ATI มาทำ crossfire ได้รึป่าว หรือว่า SLI ทำได้เฉพาะ การ์ดจอของ Nvidia เท่านั้นอ่ะ เพราะถ้าเป็นงั้น ผม จะได้ไม่ต้องกา บอร์ดที่ รองรับ crossfire x16 อ่ะคับ

ไม่ได้ครับ

ทาง ECS เคยมีโปรเจคที่จะทำให้เมนบอร์ดสามารถทำได้ทั้ง SLI และ Crossfire ครับ (และคาดว่าชิปคงจะพร้อมมาได้ปีกว่าแล้ว) แต่พอไปคุยกันทั้งสองฝ่ายแล้ว สรุปก็คือ "เสือสองตัวจับเข่าคุยกันได้แต่ให้มาอยู่ถ้ำเดียวกันคงจะไม่เอา" ครับ

Comment

ผมเห็นคอมสเปคเทพของDellชุดหนึ่ง ใช้บอร์ดStriker Xtremeที่เป็นSLI ใช้กับHD2900XT *2 ที่เป็นCrossfire แต่ไม่ทราบเหมือนกันว่าทำยังไง

Comment

ไม่ได้ครับ ตามทฤษฏี (ปฎิบัติยังไม่เคยเห็น)
        แต่เคยเห็นเมนบอร์ดที่ทำ crossfire สามารถทำ SLI ได้ครับ (Shipset INTEL P965 / X975)

Comment

SLI = คู่กับ Chipset nVidia nForce

CrossFire = คู่กับ Chipset Intel

มันถูกสร้างมาอย่างนี้ครับ

sigpic

Comment

ทำได้งับ แต่มะช่ายโดย user ทั่วปายแน่ละงับ
            ทาง HP งับที่เคยทำตัว HP BlackBrid 002 งับมะช่าย Dell ^^" เอา Striker Xtreme มา Crossfire 2900HT งับ มีท่านนึงเคยเอามา Post ไว้แล้ว (http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=1098768)

Comment

-*- ขอบคุณคับ สำหรับความรู้ เมนบอร์ด Crossfire x16 หายากจิงๆเลยคับ
              เท่าที่หาได้ก็ M2R32-MVP -0- Asus อ่ะ

Comment

Working...
              X