Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมสแกนไวรัสตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมสาวก mcafee ครับ แจ่มอยู่
    Attached Files

Comment

โปรแกรมป้องกันไวรัสที่ใช้อยู่

ผมใช้ Avira AntiVir PersonalEdition Classic

เป็นตัวที่ใช้ได้ฟรี อัพเดทได้ทุกวัน ผมเล่นเน็ต แล้วจะตรวจพบ Virus บ่อยมากครับ

รวมถึงลงโปรแกรมต่างๆ ก็ครวจพบไวรัสบ่อย

ช่วยชีวิตได้บ่อยครับ

โปรแกรม Antivirus อีกตัว ที่ทุกคนมีคือ System Restore ใน Windows ไงครับ

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าใช้จัดการ Virus บางอย่างได้ผลกว่า

โปรแกรม Antivirus อีกนะครับ

Comment

ผมใช้ Avira AntiVir PersonalEdition Premium (ร่มแดง Premium)
        ไม่หนักเครื่องมาก แต่ตรวจจับได้ดีมากๆคับ
        ไม่เคยลงวินโดว์ใหม่เพราะโดนไวรัสซักที
        แต่ลงใหม่เพราะอยากลองตัวใหม่ๆไปเรื่อยเปื่อย..อิอิ

Comment

หิหิหิ
          ศูนย์รวมระบบรักษาความปลอดภัย
          อ้อยังมี Ad-Aware SE Personal อีกตัวอยู่ใน Desktop หุหุหุ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            หิหิหิ
            ศูนย์รวมระบบรักษาความปลอดภัย
            อ้อยังมี Ad-Aware SE Personal อีกตัวอยู่ใน Desktop หุหุหุ

มันไม่ตีกันเองเหรอครับ เยอะจัง

Comment

ดันๆๆๆ Kaspersky

Comment

แนะนำให้ใช้ AVG ครับ

AVG File Server Edition ครับ lยอมรับเลยว่าสุดยอดจับไวรัสได้ยอดเยี่ยมยากที่จะหลุดพ้น เพราะเป็นเวอร์ชั่น Full และมีSerial ที่สามารถใช้ได้ถึงปี 2655 แม้ว่าจะโหลดโปรแกรมมาใหม่ก็สามารถใช้ Serial ได้แบบไม่มีปัญหากรณีที่ไม่อยากอัพเดตช่วงยาวๆ โดยที่โหลดตัวโปรแกรมจากเวป AVG โดยตรง ซึ่งเป็นรุ่น Profresstional แล้วมาใส่ Serial จะกลาย AVG File Server Edition และอัพเดตได้ตลอดไม่เคยมีปัญหา ปัจจุบันใช้แล้วประมาณ 3 ปี Serial ที่ใช้ก็ใช้มาเรื่อยๆๆๆๆๆๆๆ แจ่มมั๊ยครับ

เคยลองใช้ตัวอื่นมาแล้วมากมายที่ว่าดังๆ ดีๆ แต่เวลาเจอไวรัสกลับไม่สามารถทำอะไรไวรัสได้ พอเจอ AVG เสร็จทุกที และเครื่องผมมีแต่เอาไวรัสของเครื่องอื่นมาจัดการให้ทุกที เครื่องตัวเองไม่เคยมีปัญหากับไวรัสเลย แต่ต้องไม่ลืมอัพเดตไวรัสนะครับ โปรแกรมรุ่นไหนออกมาผมก็เอามาลองแต่บทสรุป AVG File Server Edition ! ครับ ************* ท่านจะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ท่าน********

ตัวนี้ก็จัดการมาแล้วพอเสียบแฮนดี้มันก็จัดการแล้ว

Comment

Kaspersky .....ok

Comment

หมอยา

ดีเหมือนกันทุกตัว อยู่ที่เลือกใช้ เหมือนกับเราไปหาหมอ ถ้าปวดหัวไปหาหมอดู คงจะหาย มั้ง 55555555

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                      มันไม่ตีกันเองเหรอครับ เยอะจัง
                      ลองให้เค้าลง Kaspersky อีกตัว รับรองตีกันแน่

Comment

แนะนำ Norton ค่ะ ใช้ดี ตอนนี้ก็ใช้อยู่

Comment

ผมใช้ AVG น่ะคับ มันมากับเครื่อง - -*

Comment

Working...
                          X