Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับ psu delux เป็นวัตส์แท้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับ psu delux เป็นวัตส์แท้หรือไม่

ตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ

ไม่ใช่ครับ

Comment

ขอบคุณท่าน BOYWA ครับ
      แล้วยี่ห้อไหนและ ราคคาเท่าไหร่เอาที่ถูกสักที่เป็นวัตส์แท้ครับ

Comment

ตามลายเซ็นต์ผม ใช้ได้ปกติ ตอน OC ก็ไม่ดับครับ

Comment

ENERMAX
          REALSONIC ผมใช้อยู่
          ASUS
          และอีกหลายๆยี้ห้อ

Comment

ถึงจะไม่แท้ แต่ก็คุณภาพดีกว่าที่แถมมากับเคสทั่วไปครับ

Comment

จะว่าไม่แท้ มันก็ไม่เชิงครับ เพียงแต่ว่าที่บอกว่าได้ 450W (สมมุติ) เนี่ย มันวัดแค่ไฟแชนแนลนั้นแชนแนลเดียวล้วนๆ ไม่ได้วัดรวมกันเหมือนยี่ห้ออื่นๆเค้า เพราะถ้าวัดรวมกัน มันไปไม่ถึงแน่นอน แล้วเวลาใช้งานจริง คงไม่มีเครื่องไนที่ใช้ไฟแค่ 12v อย่างเดียว หรือ 3.3v, 5v อย่างเดียวแน่ แต่ส่วนตัวเครื่องที่บ้านผมเครื่องนึงก็ใช้ของค่ายนี้เช่นกัน มันก็..... โอเคนะ ดีกว่าพวกคลื่นยักษ์ ดีเทก ซาม่า อะไรพวกนั้นโขอยู่

ส่วนอยากได้วัตต์แท้ๆ มีหลายยี่ห้อ ตามราคาครับ Coolermaster Enermax Thermaltake Silverstone Zalman Enhance Asus ฯลฯ เลือกดูเอาได้เลย

PSUติดเคสวัตต์ละบาท อีกรุ่นวัตต์ละ 2 บาท อีกรุ่นวัตต์ละ 5 บาท และอีกรุ่นนึงวัตต์ละ 10 บาท
              ทั้งสี่ตัวคุณภาพการจ่ายไฟ มันไม่เท่ากันแน่นอน
              Last edited by gidd009; 8 Nov 2007, 14:57:40.

Comment

อย่าไปเครียดครับ ผมใช้ tsunami commander 580W ยังเอา 8800GTS อยู่เลย พัดลม 12ซม. สองตัว การ์ดทีวีอีก ฮาร์ดดิส 1 ซีดีรอม 1

Comment

thermaltake tough-power750wครับผมใช้อยู่ครับเอาอยู่แน่ครับ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                    ตามลายเซ็นต์ผม ใช้ได้ปกติ ตอน OC ก็ไม่ดับครับ
                    เห็นขนาดนี้แล้วอุ่นใจขึ้นมาหน่อย

Comment

คงไปได้นะครับ ถ้าใช้งานคงไม่ถึงกับดับหรอก

Comment

ไม่เต็มครับ แต่ให้ไฟนิ่งมาก เปิดบิทข้ามวันไม่มีดับแต่วินโดว์จะไปก่อน 55 ตัว 450 วัตต์นี่ เครื่องผม x3600 แรม 2กิก/800 ฮาดดิส 500กิก 2ตัว ไดรว์ดีวีดีแบบ ซาต้า 1ตัว แถม x1800xl อีกตัวยังสบาย เสียแต่เวลาจะคลอกลากไม่ค่อยไป(ปล.ทำไม่เป็นด้วย)
                        ตอนนี้ล่อวัตต์เต็ม 600 วัตต์ ของดีลักนี่แหละ แต่เป็นตัวสำหรับเซอเวอร์ หนักมากครับกล่องใหญ่มากแถมถุงมือให้ด้วย
                        ไขควงอีก 1 อัน ราคา 2400 เป็นตัวสุดท้ายของที่ร้าน

Comment

1950XT +6750@3.84

เปิดติดกัน3อาทิต แม่มไม่งอแงเลยเงียบดีด้วยเวลาเทสไม่มีร้อง ซีดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ตอนนี้ใช้ tagan 700 แจ่มดีใช้ได้เลย

Comment

E4500
                            HD2600XT DDR4
                            HD 2 ลูก
                            พัดลม 4
                            แรม 2 กิ๊กอัดไฟ

ของผมดีลักษ์ 420 วัตต์ยุคแรก(เอามาจากตัวเก่า) เปิดบิทแทบไม่ปิด ยังนิ่ง(เครื่องเก่าโหลดบิท 7 วันปิดเครื่องทีนึง)

คุณคิดว่าคุ้มกับราคา 700 ไหม ส่วนผมขอบอกว่า คุ้มชิบหายเลยครับ

Comment

ใช้งานได้ดีครับ
                              เครื่องลายเซนต์ผมใช้อยู่ละกัน HDD*1 DVDrw*1 C.reader*1 FDD*1 Sound*1 มากพอที่OC แล้วไม่เป็นไร Deluxe 500W. สีดำ
                              ก็ทำงานได้ดีนะ ดีกว่าพวกติดเคสแน่ๆ

Comment

Working...
                              X