Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห้อ เกมเดียวนี้มัยมัน เกิน 4.5G หมดแล้วเนี้ย เพื่อนๆมีวิธีรับมือยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห้อ เกมเดียวนี้มัยมัน เกิน 4.5G หมดแล้วเนี้ย เพื่อนๆมีวิธีรับมือยังไงบ้างครับ

ผมอาศัย ทำเป็น 2 พาร์ท ไรท์ลง 2 แผ่นเอา เหอะๆ ไม่อยากซื้อ ดีวีดี9 แพง ผมซื้อ ดีวีดี แพ็ก 50 แผ่น แค่ 300 กว่าบาทประหยัดกว่า ดีวีดี9 เยอะ ยอมลำบากหน่อย อิอิ

อย่าคิดมากครับ ขนาดDemoพี่แกล่อไปเกือบ1G หรือเกินกว่า1Gกันมาแล้ว..

Comment

ข้อมูลมันเยอะ

sigpic

Comment

หนักเรื่องกราฟฟิคในเกมส์ที่สมจิงมากยิ่งขึ้นครับขยาดไฟล์มันก็เลยต้องใหญ่ บางเกมส์เล่นไม่กี่ ชม.เองอย่าง MOH - Airbone

Comment

แต่ก่อนก้ทำแบบ 2 แผ่นนั่นแหละ.....แต่หลังๆเวลาจะเล่น ขี้เกียจมารวมไฟล์ใหม่...ยอมเสียตังซื้อ DVD9
          มาไรท์ ISO ดีกว่า........ยังไงก้ถูกกว่าแผ่นแท้เยอะครับ...อิอิ

Comment

อัดชิบไว้จิ ประหยัดแผ่นแต่เปลืองฮาร์ดดิสก์ ผมชื้อแต่ฮาร์ดดิสก์ตอนนี้กำลังจะเป็น 960 Gb แล้ว จันหน้าไปถอยมาเพิ่มอีกตัว

ผมว่าเกมเค้าคงทำมาให้เกินขนาดหนึ่ง DVD เพื่อการตลาดมั้งครับ

ผมว่าชื้อฮาร์ดดิสก์คุ้มกว่านะครับ คิดง่าย ตามสูตรผม เพราะโหลดบิด 24 ชม.

DVD-Rw 1000 บาท
            DVD-Rom เปล่า vibrutim หลอดเกือบ พัน 850 อะ 50แผ่น 100*4.3G = 420 Gb ในราคา 2700 บาท
            ยี่ห้ออื่นไม่กล้าเล่นโหลดมาเก็บละดันแผ่นเสียนี่ดิหมดอารมย์เลย

ถ้าผม + เงิน อีก 300 บาท ชื้อ Hdd 320G มาใช้ไม่ดีกว่าเหรอ แถมลบเข้าลบออกได้อีก ผมว่าคุ้มกว่า DVD-Rom นะ

เพราะส่วนมากชื้อมาไรท์ไม่เกิน 4 หลอดมันเริ่มจะพังละ เลยมะค่อยคุ้มจะชื้อเท่าไร แถม DVD เสี่ยงพังอีก
            ฮาร์ดดิสก์แน่นอนชัวร์ป้าด

อันนี้ในความคิดผมนะเห็นว่ามันคุ้ม เลยเอามเล่าใให้ฟัง

Comment

อัดชิบไว้จิ ประหยัดแผ่นแต่เปลืองฮาร์ดดิสก์ ผมชื้อแต่ฮาร์ดดิสก์ตอนนี้กำลังจะเป็น 960 Gb แล้ว จันหน้าไปถอยมาเพิ่มอีกตัว

ผมว่าเกมเค้าคงทำมาให้เกินขนาดหนึ่ง DVD เพื่อการตลาดมั้งครับ

ผมว่าชื้อฮาร์ดดิสก์คุ้มกว่านะครับ คิดง่าย ตามสูตรผม เพราะโหลดบิด 24 ชม.

DVD-Rw 1000 บาท
              DVD-Rom เปล่า vibrutim หลอดเกือบ พัน 850 อะ 50แผ่น 100*4.3G = 420 Gb ในราคา 2700 บาท
              ยี่ห้ออื่นไม่กล้าเล่นโหลดมาเก็บละดันแผ่นเสียนี่ดิหมดอารมย์เลย

ถ้าผม + เงิน อีก 300 บาท ชื้อ Hdd 320G มาใช้ไม่ดีกว่าเหรอ แถมลบเข้าลบออกได้อีก ผมว่าคุ้มกว่า DVD-Rom นะ

เพราะส่วนมากชื้อมาไรท์ไม่เกิน 4 หลอดมันเริ่มจะพังละ เลยมะค่อยคุ้มจะชื้อเท่าไร แถม DVD เสี่ยงพังอีก
              ฮาร์ดดิสก์แน่นอนชัวร์ป้าด

อันนี้ในความคิดผมนะเห็นว่ามันคุ้ม เลยเอามเล่าใให้ฟัง
              HDD เจ๊งที ทุกอย่างข้างในก็ไปพร้อมกันหมดทีเดียวเลยนะครับ

Comment

แล้วจะเก็บไว้ทำไมครับ แบบผมสิ เล่นเสร็จลบเลย แต่มันก็มีแค่ไม่กี่เกมหรอกครับที่ถูกใจเรา และเมื่อมันถูกใจเราก็ไม่ต้องลบทิ้งแค่เนี้ย คิดทำไมเปลืองสมองครับ อิอิ

Comment

แต่ละคน เหอะๆ มีแต่วิธีแปลกๆ อิอิ งั้นผมใช้วิธีโหลดเสร็จแล้วเอาไปฝากเครื่องคนข้างบ้านแล้วกัน ประหยัดดี (ล้อเล่น)

Comment

ไรท์ ISO ให็เป็น D5 สองแผ่นครับ
                    ตอนลงก็เหมือนลงธรรมดา
                    ง่ายดาย

Comment

ไรท์ ISO ให็เป็น D5 สองแผ่นครับ
                      ตอนลงก็เหมือนลงธรรมดา
                      ง่ายดาย

Comment

Originally posted by Provider View Post
                        แล้วจะเก็บไว้ทำไมครับ แบบผมสิ เล่นเสร็จลบเลย แต่มันก็มีแค่ไม่กี่เกมหรอกครับที่ถูกใจเรา และเมื่อมันถูกใจเราก็ไม่ต้องลบทิ้งแค่เนี้ย คิดทำไมเปลืองสมองครับ อิอิ
                        คิดคล้ายกันเลยครับ มีโอกาสน้อยมากที่จะเอาเกมเก่าที่เล่นจบแล้วมาลงใหม่ ถ้าไม่ใช่เกมที่ชอบจริงๆ ส่วนมากก็จบแล้วจบเลย เกมที่ออกมาใหม่ก็มาเรื่อยๆ เล่นยังไม่ทันเลย

แต่หลายครั้งก็ยังตัดใจไม่ได้ที่จะลบต้นฉบับทิ้งไปเลย

บางทีพยายามจะไม่โหลดเลยแต่แรก ถ้าไม่ได้อยากเล่นจริงๆ เอามาเก็บไว้ก็รกป่าวๆ

เกมสมัยนี้ใหญ่ผมว่า บางเกมมันหนักไฟล์ CG ที่เป็นหนังด้วย ขนาด HD ใหญ่โคตรๆ บางเกมก็เป็น multi-language นอกเหนือจาก eng

วิธีสามัญสุดๆ ผมก็เอา rar เนี่ยแหละไรท์ลงแผ่นไปเลย

แต่ถ้ามีเวลาหน่อยก็อาจจะทำตัว install ให้มันลงต่อกันได้

Comment

แย่เลย หลังๆนี้โหลดหนังโป๊เสร็จต้องไรท์ใส่แผ่นไว้ก่อนอย่างเดียว เด๋วที่ไม่พอลงเกมส์ใหม่ 280gb จาเต็มละ

Comment

รับมือยังไงก็ไรท์ใส่แผ่นครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                              HDD เจ๊งที ทุกอย่างข้างในก็ไปพร้อมกันหมดทีเดียวเลยนะครับ
                              ถ้ามันใหม้ก็เปลี่ยนบอร์ด หรือให้เค้าซ่อม ยกบอร์ดใหม่ใส่
                              แต่ถ้า ถาดเมมเสียละแย่เลยทีนี้ อื้มๆ สงสัย

ต้องเก็บ ใส่ Floppy ซะละ

Comment

Working...
                              X