Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU P4 ร้อนจัง ตั้ง 97C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU P4 ร้อนจัง ตั้ง 97C

เป็นเพราะอะไรครับเนี้ย ไปเช็คค่าใน Bios ความร้อน CPU สูงถึง 97C กว่าๆ

เซนเซอร์ มันเพี้ยนรึป่าว หรือเพราะสาเหตุอื่น ใครเคยประสบช่วยแนะนำที

socket ไรครับ

เพื่อนผมเคยเจอกะ 775 pentium4 3.0

ไปซื้อ MX-2 มาทาครับ น่าจะช่วยได้

Comment

ใช่เลย 775 แบบนี้น่าลองครับ ปกติ มันแค่ 60 กว่าเอง มาวันนี้ ล่อไป 97C เล่นเกมอยู่ค้างเลย

Comment

ลองแตะที่ซิ้งดูครับ ถ้าซิ้งไม่ร้อน ก็น่าจะเป็นเพราะซิ้งไม่แนบสนิทกับซีพียูครับ ถอดซิ้งออกมาทาซิลิโคนแล้วประกอบใหม่เลย

ปล. เห็นลายเซ็น จขกท แล้วหิวเลย ไม่ได้กินหนมหวานไทยๆ มานานแล้ว *0*

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมลองแตะๆดูไม่ร้อนครับ เด่วต้องถอดหา ซิลิโคน มายัดสักหน่อยขอบคุณที่ให้ความสนใจ ครับ

Comment

ไม่ร้อนมันตีความได้2แบบนะครับ

1 เซ็นต์เซอร์เพี้ยน อันนี้ ไม่มีอะไรครับ
            2 หน้าสัมผัส ไม่สนิท ซิ้งเลยไม่ค่อยร้อน มันเลยไปร้อนที่ CPU ครับ อันตราย

Comment

97C เลย.....เล่นเผากันเลย.......555+

Comment

Prescott 55+
                แน่ๆ

Comment

Working...
                X