Announcement

Collapse
No announcement yet.

Galaxy GF8800 GT บุก Pantip แล้ววันนี้!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โอ้ไม่นะ!!!

Comment

เมื่อไหร่ตัว 256 มันจามาซักที

Comment

ขอบคุณท่านจขกทครับ ต่อมกิเลสพุ่งปี้ด

Comment

มันก็การ์ดตัวเดียวกันละครับ ออกมาจากที่ผลิตเดียวกัน เพราะยังเป็น 8800GT รุ่นแรกที่ ทาง nVidai ผลิตและส่งให้แบรนต่างๆนำมาตกแต่งแล้วนำมาขาย คือเนื้องานทุกแบรนเหมือนกันหมด รอสักพักคงมีรุ่นที่แต่ละแบรนนำมาผลิตและคิดขึ้นเองครับ

Comment

ต้องพยายามไม่ดู เดี๋ยวเกิดกิเลส

Comment

ยังร้อนแรงเหมือนเดิมครับ ห้องไม่แอร์ เปิดฝาเคส พัดลมเป่า Idle ยัง 60องศา พัดลม25% ยังไม่ปรับเป็น 100% นะครับ ปรับไป 100% ลดได้ประมาณ 54 องศาซึ่งต้องแรกด้วยเสียงพัดลมอันน่าสะพรึงกลัว

Comment

เห็น review นอกละอยากได้ inno แต่ไม่รู้ราคามันจะเท่าไหร ตอนนี้อยากได้ MSI เท่านั้นแหละ คงคุ้มที่สุดแล้วละมั้ง

Comment

ตัว OC สวยมาก แต่ 2 slot ซะงั้น

Comment

ขอถาม 2 ข้อนะครับ
                    1.พัดลมเสียงดังมากไหมครับเวลาเล่นเกมส์ ถ้าประมาณ GTS ที่ 60% ผมรับได้ครับ
                    2.การ์ดนี่ร้อนขนาดไหนครับเพราะตัว GTS นั้นร้อนแบบทั้งการ์ดครับ(ไม่ใช่แค่ซิงค์ pcb ก็ร้อน)จับตรงไหนก็ร้อนไปหมด หรือว่าร้อนแค่ที่ core มันครับเพราะถ้าร้อนขนาด GTS นี่ผมคงขอผ่านครับ
                    รบกวนด้วยนะครับเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                      ขอถาม 2 ข้อนะครับ
                      1.พัดลมเสียงดังมากไหมครับเวลาเล่นเกมส์ ถ้าประมาณ GTS ที่ 60% ผมรับได้ครับ
                      2.การ์ดนี่ร้อนขนาดไหนครับเพราะตัว GTS นั้นร้อนแบบทั้งการ์ดครับ(ไม่ใช่แค่ซิงค์ pcb ก็ร้อน)จับตรงไหนก็ร้อนไปหมด หรือว่าร้อนแค่ที่ core มันครับเพราะถ้าร้อนขนาด GTS นี่ผมคงขอผ่านครับ
                      รบกวนด้วยนะครับเป็นข้อมูลในการตัดสินใจครับขอบคุณครับ
                      ครับคำตอยตามนี้นะครับ
                      1.ถ้าปรับ 100% ก้ดังนะครับ แต่ก็พอรับได้ครับ ผมว่าประมาณ 60-70% กำลังดีครับ ไม่ดังและก็ทำให้ไม่ร้อนจนเกินไป
                      2.ร้อนทั้งการ์ดครับ ซิ้งก์และ PCB ร้อนอยู่ครับ อาจเป็นเพราะกินแค่ slot เดียวตัวซิ้งก์ก็มองระบายอากาศยังไม่ดีเท่าที่ควรครับ เปลี่ยนซิ้งก์ใหม่ดูถ้าจะเหมาะกว่าสำหรับตัว 8800GT ครับ

Comment

pcb ไม่ร้อนนิครับแต่ซิ้งอ่ะร๊อนร้อน

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          pcb ไม่ร้อนนิครับแต่ซิ้งอ่ะร๊อนร้อน
                          PCB ร้อนอยู่ครับ แต่ไม่เท่ากับตัวซิ้งก์ครับ (ของผมห้องไม่แอร์นะครับ เปิดเคสพัดลมเป่า ทั้งที่มี aero cool ช่วยเป่าด้วย) ถ้าลากนี้เอาเรื่องเหมือนกัน

Comment

ตัวนี้ oc เปล่าคับ ทำไมมันร้อนจัง

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                              ตัวนี้ oc เปล่าคับ ทำไมมันร้อนจัง
                              เดิมๆครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่อุณหภูมิห้องผมอับไปหน่อยครับ คิดว่า

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                                เดิมๆครับ คิดว่าน่าจะเป็นที่อุณหภูมิห้องผมอับไปหน่อยครับ คิดว่า
                                เห็นด้วยอย่างแรง... เอาเงินที่เหลือไปซื้อพัดลมเพิ่มก็ดีนะน้องMeen...

Comment

Working...
                                X