Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัสอะไรไม่รู้อะคับเปิดAntiไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัสอะไรไม่รู้อะคับเปิดAntiไม่ติด

โดนไวรัสอะไรไม่รู้อะคับอาการที่เห็นชัดๆเลยคือเปิดAntivirusไม่ได้อะคับ ลบแล้วลงAntiใหม่ก็ลงไม่ได้มันแว็บหายไปกับตา แล้วผมลองเข้าC:\WINDOWS\system32เพื่อเจออะไรแปลกๆFoderมันดันหายแว็บไปอีก(เปิดเข้าได้เป๊ปเดียวหน้ามานแว็บหายไปเลย)แต่ไฟร์ยังอยู่นะ
    รู้ศึกว่าไฟร์ที่มีคำว่าAntivirusทั้งหมด ถ้าเปิดขึ้นมามันจะดับลงทันที่ ผมลองใส่คำว่าAntiและAntivurลงในNotePad คับพอเปิดขึ้นมามานดันปิดแว็บเลยคับ แต่ไฟร์ยังอยู่นะ
    ใครรู้ช่วยหน่อยนะคับ
    Last edited by Squall; 9 Nov 2007, 09:38:39.

มันหมดอายุ รึเปล่าคับ

Comment

ผมลองลงAntiของฟรีแล้วมันก็ยังลงไม่ได้

Comment

อ่อ โดนไวรัส มันเลยทำให้เิิปิดไม่ได้ ผมเคยเจอ ไม่ลงวินโดวส์ใหม่ ก็ลง Kaspersky จัดเยยค๊าบ

Comment

ลองเอาHandyDriveไปเสียบดูครับ ว่ามีโฟลเดอร์อะไรแปลกๆติดHamdyมาบ้างหรือเปล่า หรือให้Veiw ดูแบบ List หรือเซฟรูปมาให้ดูหน่อยนะครับ..

Comment

นี่ครับไฟล์แปลกๆและมานยังไปแพร่ไปอยู่ในโฟเดอร์อื่นด้วยแต่มานจะเปลี่ยนชื่อตามโฟเดอร์นั้นๆด้วย
            Attached Files
            Last edited by Squall; 9 Nov 2007, 11:15:28.

Comment

Originally posted by Squall View Post
              นี่ครับไฟล์แปลกๆและมานยังไปแพร่ไปอยู่ในโฟเดอร์อื่นด้วยแต่มานจะเปลี่ยนชื่อตามโฟเดอร์นั้นๆด้วย
              ยังไม่เคยเจอ เจอแต่ตัวที่คัดลอกชื่อโฟลเดอร์แล้วมี .exeต่อท้าย แต่รูปไอคอนเหมือนรูปโฟลเดอร์ ชื่อก็เหมือรรูปก็เหมือน..

แต่จะหาตัวมันไม่ได้อย่างนี้ นอกจากเอาHandy ไปเสียบก็จะมาเลยครับ แล้วมาเรียนแบบโฟลเดอร์ทีมีอยู่ในHandy แล้วบางทีมันก็จัดการซ่อนโฟลเดอร์ต้นแบบไปซะงั้นเหลือแต่ตัวปลอมคอยหลอกให้เราไปเปิดมัน.. หุหุ..

อย่างนี้ครับ.. http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=117166
              Last edited by hornetpc719; 9 Nov 2007, 12:33:59.

Comment

ถ้าเครืองที่ติดไวรัสตัวนี้มันจะโชว์ไฟร์เป็นรูปWordอะคับ
                Last edited by Squall; 11 Nov 2007, 17:46:19.

Comment

Working...
                X