Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยๆกันหน่อยครับ โดนไวรัส!!! ตอนนี้ลำบากมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยๆกันหน่อยครับ โดนไวรัส!!! ตอนนี้ลำบากมาก

NewHeur_PE ตัวนี้กำจัดยังไงครับ ใช้ nod 32 มันฟ้องมาตลอดเลยครับ ลบไม่ออก คนโง่ๆอย่างผมจนปัญญาแล้วครับ ช่วยหน่อยครับ ด่วนๆ

ไม่มีใครสนใจผมเลยหรอครับ

Comment

ช่วยหน่อยนะครับเดือดร้อนมากๆ ทำอะไรไม่ได้เลย

Comment

เข้า safemode แล้งลองสแกนดูยังงับ

Comment

น่าสงสารจังไม่มีใครสนใจ ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยซิ

Comment

ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ผมโดน ตัวนี้ 2เครื่องเลย แจง วันนี้หาวิธีด้วยตัวเองมาทั้ง
            วันแระยังทำอะไรมันไม่ได้เลย

Comment

มันเตือนแต่ลบไม่ได้หรอครับ ถ้าลบไม่ได้ลงเขา seft mode ดูครับ กดF8 รัวๆตอนบูทมั่งครับ แล้วก็แสกนตามปกติเลยครับ

Comment

Originally posted by dektupkop View Post
                ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ ผมโดน ตัวนี้ 2เครื่องเลย แจง วันนี้หาวิธีด้วยตัวเองมาทั้ง
                วันแระยังทำอะไรมันไม่ได้เลย
                อันดับแรกก็รีสตาร์ทเครื่อง กด F8 เข้า safemode แล้วเปิดโปรแกรม antivirus แล้วจัดการสแกนซะ
                หากยังไม่หาย ลองหา antispyware มาจัดการครับ เอาตัวฟรีแวร์ก้ได้ ในเว็บ thaiware มีเพียบเลย
                อีกวิธีคือลอง spybot ตัวนี้เยี่ยมครับ ผมนิยมเล่นตัวนี้แหละ แจ่มเลย

ปล.ผิดหมวดนะเนี่ยะ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                  อันดับแรกก็รีสตาร์ทเครื่อง กด F8 เข้า safemode แล้วเปิดโปรแกรม antivirus แล้วจัดการสแกนซะ
                  หากยังไม่หาย ลองหา antispyware มาจัดการครับ เอาตัวฟรีแวร์ก้ได้ ในเว็บ thaiware มีเพียบเลย
                  อีกวิธีคือลอง spybot ตัวนี้เยี่ยมครับ ผมนิยมเล่นตัวนี้แหละ แจ่มเลย

ปล.ผิดหมวดนะเนี่ยะ หุหุ

คนเยอะตอบเร็วไงละครับ

Comment

ผิดหมวดก็เพราะคิดว่าเว็ปนี้มีคนตอบเยอะคงจะมีผู้รู้เยอะและตอบเร็วก็เลยมาถามครับ

Comment

เอาเป็นว่า ชาวบอร์ด VGA ยินดีต้อนรับ และตอนคำถามครับ

Comment

Originally posted by dektupkop View Post
                        ผิดหมวดก็เพราะคิดว่าเว็ปนี้มีคนตอบเยอะคงจะมีผู้รู้เยอะและตอบเร็วก็เลยมาถามครับ
                        ทุกห้องมีแต่ผู้เชี่ยวชาญประจำห้องครับ แต่อาจอยู่บ้างไม่อยู่บ้าง แล้วแต่เวลา หุหุ

Comment

ใจเย็นๆครับ หลังจากที่มันฟ้องแล้ว อาการของเครื่องเป็นยังไงครับ

Comment

เอา HD ไปต่อพ่วงอีกเครื่องแล้ว Scan ครับ

Comment

เข้า safemode scan แล้วลบได้เลยครับ ไฟล์นั้น

Comment

Working...
                              X