Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ 24 นิ้วใช้ๆไปแล้วร้อนหน้ามากครับทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ 24 นิ้วใช้ๆไปแล้วร้อนหน้ามากครับทำไงดี

จากความเดิม ซื้อ hp w2408 มา วันนี้ไม่รู้ทำไมใช้ๆไปแล้วร้อนหน้ามาก สงสัยความร้อนจากหน้าจอมันแผ่มาเยอะแน่ๆ จะแก้ไงดีครับ คนที่ใ้ช้ dell 24 นิ้วเป็นบ้างไหม ของผมมันจอกระจกเลยไม่รู้ว่าจอ dell คนละแบบจะเป็นเหมือนกันไหม อยากให้คนที่ใช้อยู่ช่วยแชร์หน่อย (เผื่อไปหวด 20 นิ้ว dell wide มาต่อใช้งานคู่)

ผมลองไปเสิรจ์หาพวกฟิลม์กันแสงแปะจอมา มันมีแต่ขนาด 19 นิ้วเองครับ แย่เลย ไม่รู้ไปจ้างร้านแปะฟิลม์รถทำให้ได้ไหม จะเหมือนกันเปล่า ขอคำแนะนำด้วยครับ

เรื่องความร้อนนี่ มีคนเคยพูดถึงเหมือนกันครับ
    ว่าจอ LCD ใหญ่ๆมันจะมีความร้อนแผ่ออกมา

ตอนผมไปเดินดู LCD TV ในห้างเขาเอาพวก 32" 37"
    มาเรียงติดๆกัน เราเดินไปใกล้ๆยังรู้สึกอุ่นๆเลย

Comment

ใส่หน้ากากตอนดูครับ

ง่ายกว่านั้นก็นั่งให้มัน***งๆหน่อยสิ

Comment

นี่ก็***งเป็นเมตรแระครับ - -"

คนใช้ dell อ่ะเป็นไหมครับ อยากรู้

Comment

32 นิ้วร้อนเช่นกัน นั่ง***ง 1 เมตร

Comment

1 เมตร ยังรู้สึกได้นี่ไม่ธรรมดาเลยนะ เล็งจอใหญ่ๆไว้เหมือนกัน ต้องคิดอีกทีซะแระ

Comment

ส่งเครมเลยครับ ผมว่ามันไม่ปกติ

Comment

ความร้อนของจอใหญ่ๆปกติซะยิ่งกว่าปกติซะอีก กินไฟมากกว่าจอ CRT อีก
                ขนาดในห้างที่เค้าตั้งโว ในห้างเปิดแอร์เย็นเจี๊ยบ เอาหน้าไปใกล้ๆ ยังร้อนเลยค้าบบบ แล้วบ้านคนจขะเหลือร้อออ

Comment

ยกไปนั่งเล่นในตู้เย็นท่าจะดี หุหุ

Comment

เอามาปล่อยครับ ลองไห้คนอื่นเทสครับ

Comment

ลองดัดแปลงติดพัดลมซิครับ เผื่อเย็นขึ้น......
                      Attached Files

Comment

ไม่เป็นนี่ครับ ^ ^

Comment

ความร้อนมันมีอยุ่แล้วละ ทุกจอ

จอใหญ่ความร้อนมากเป็นธรรมดา แปลว่ามันมาจากด้านหลังซะมากกว่าลองหา พัดลมเป่าไปทางอื่น

Comment

ผมใช้ Dell 24" อยู่ นั่งใกล้ๆก็ไม่รู้สึกว่าร้อนหน้านะครับ

แต่ด้านหลังของจอร้อนครับ

Comment

ไม่แน่ใจเพราะผมไปวางใกล้ๆโทรทัศน์เปล่า ไม่รู้ว่าตอนปิดโทรทัศน์แล้วรอ้นเหมือนกันไหม มันอาจจะสะท้อนจากข้างๆหลังโทรทัศน์มาก็ได้ คงต้องวาง***งๆกันหน่อย อาจจะยกไปให้เขาดูให้ที่ hp โดยตรงเลย

ถ้าเป็นปกติคงสั่งซื้อ film เมืองนอกมาแปะละ กว่าจะเจอของ 24 นิ้ว

http://www.photodon.com/lcdprotect-sheet.htm#contact

ตอนนี้เจอปัญหาอื่นแทน ลองต่อสาย hdmi แล้วมีเส้นแดงๆแว๊บๆไปมา แล้วถ้าตั้งจอนี่เม็ดสีแดงๆขึ้นเต็มหน้าจอเลย แนวตั้งก็มีบ้างนิดหน่อยเป็นบางคราว ไม่รู้ว่าผิดพลาดตรงไหน ต้องเซตไรเพิ่มก็ไม่รู้อ่ะครับ
                              Last edited by bubbleball; 12 Nov 2007, 13:03:09.

Comment

Working...
                              X