Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่องเกี่ยวกับเคสหน่อยครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่องเกี่ยวกับเคสหน่อยครบ

เคสผมเป็นของ g-view มีพัดลมติดมาสี่ตัว หน้า1 ด้านข้าง2 ด้านหลัง1

พัดลมด้านข้างสองตัวผมถอดออกแล้วเพราะมันเสียงดัง และเครื่องผมก็ไม่ค่อยร้อนเท่าไรด้วยอะครับ

ทีนี้ด้านข้างมันมีรูอยู่สองรู เป็นรูที่เคยมีพัดลมอยู่ ผมจะเอาอะไรไปปิดไว้ เช่นพวกสติ๊กเกอร์พวกนี้อะครับ กันไม่ให้ขี้ฝุ่นเข้า มันจะดีมั้ยครับ

จะทำให้ระบบลมในเคสไม่ดีรึป่าว หรือมันจะทำให้เครื่องร้อนขึ้นมั้ยครับ

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Comment

ผมว่าใส่พัดลมไปดีกว่าครับ

เย็นดีกว่าสวยนะ

Comment

ผมใช้gviewเหมือนกันนะ ผมว่า ด้านข้างมันก็ดีนะ ยิ่งไอตัว120mmเป่าตรงกาดจออะ ผมว่ามันช่วยลดความร้อนได้ดีทีเดียวเชียวแล ส่วนเรื่องดังไม่ดังนั้น ผมไม่สนเท่าไหร่ เพราะคอมผมอยู่ตรงกลางของบ้าน คือเปิดประตูแล้วเจอเลย ไม่ได้ต้องการความเงียบซักเท่าไหร่ เลยไม่ซีเรียส

Comment

ไม่เห็นยาก ลองหาอาไรมาปิดดูสิครับ.....แล้วอัดดูสักพักแล้วเช็กดูมันร้อนกว่าเดิมอ๊ะป่าว
            ถ้าไม่ก็ปิดโลด

Comment

พัดลมข้างทั้ง 2 ตัวของ G-View ถ้าใช้ซิ้งเดิมๆ ช่วยได้พอควรนะงับ (ลดประมาณ 1-4C ถ้า CPU Intel นะ)
              แต่พัดลมที่มันให้มาห่วยมากมายงับ =="

ถ้าเล่นห้องแอร์ มะกัวร้อนกะหาไรปิดตามสบายงับ
              แต่ถ้าห้องธรรมดา ยิ่งช่วงกลางวัน อุณภูมิซัก 30C+ เนี่ย ท่านจะได้ยินเสียงพัดลม CPU แทนงับ แนะนำให้ซื้อ พัดลมดีๆ เงียบๆ มาติดแทนดีก่างับ

Comment

เปลี่ยนพัดลมตัวใหม่สิครับ ติดไว้ดีกว่านะ

Comment

.........

Comment

อยากปิดหรอ ???
                    ไปซื้อแผ่นใสแบบที่เค้าใช้กับเครื่องโอเวอร์เฮด มาตัดให้ได้ตามขนาด ติดกับกาวสองหน้าแบบบาง แล้วแปะไปเลย รับรอง เนียน ผมก็ใช้อยู่ ยิ่งถ้ามีหลอดไปในเคส แล้วซื้อแผ่นสีฟ้ามาใช้ จะยิ่งสวยใหญ่เลย

Comment

ลงทุนเปลี่ยนพัดลมรอบต่ำ ๆ ครับ เงียบแน่นอน

Comment

จีวิวผม ถอดพัดลมข้าง ทิ้งหมดทุกตัว รวมถึงพัดลมหน้าด้วยครับ เหลือ หลัง ตัวเดียว ไม่ร้อนก็ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ

ความดัง ไม่ได้ดังที่พัดลมครับ มันดังมาจาก รู้ที่เคช ที่อากาศใหลเข้าไปไม่ทันมันเลย หอนขึ้นมา ถ้าอยากใช้พัดลมแบบเงียบๆ ก็ตัดเหล็กตรงนั้นออกไปเลย เป็นรูใหญ่รูเดียว เงียบเหมือน ป่าช้าเลยครับ รับลอง ทำมาหลายเคชแล้วครับ อิอิ

Comment

เอาสติ๊กเกอลายจ๊าบๆมาปิดคับ ทั้งผาเคสเคย ผมเคยตัด เป็นพวกลาย เฮวีเมธัลมาติด สวยดีคับ^^

Comment

ใครสนใจมุขผมมั่ง

ไอ้หน้าเคสน่ะนะลมมันเข้า แต่ ห้องผมน่ะที่สะสมฝุ่นตัวยง!!!....
                            ฝุ่นเลยเข้าแทน
                            -*-
                            เลย... หาพวกใยแก้วมาติดไว้ น้อยสุดมันก็ยังมีลมเข้าครับ แต่ฝุ่นก็ดักด้วยสิ่งที่ว่านี้(แต่อาจเปลี่ยนบ่อยหากที่อยู่ของท่านสะอาดเหมือนผม)
                            (-*-)

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ สำหรับทุกความเห็น และคำแนะนำครับ

Comment

Working...
                              X