Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATHLON LE-1600 กะ ATHLON 3500+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATHLON LE-1600 กะ ATHLON 3500+

ใครรู้มั๊ยว่า
    LE-1600 ความถี่่ 2.2 GHz
    65nm , L1 Cache ที่ 128 KB , L2 Cache ที่ 1024 KB
    กับ ATHLON 3500+ อันใหนจะแรงกว่ากันอะ

อันนี้ยังไม่รู้แฮะ แต่ LE 1600 เป็นตัว65นาโน เย็นดีน่าลากได้ไกล L2 1024 ด้วย
    ไม่เอาตัว X2 4000 ไปเลยละ

Comment

M/B ASUS M2V ติดตั้ง CPU AMD Athlon 64 LE 1600 แล้ว M/B ขึ้น Model Unknow มีวิธีแก้ยังไงคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

Update biosครับ

Comment

ลองดู ได้ผลไงก็บอกมาบ้าง...
          แต่ว่า ATHLON LE-1600 ต่างกับ 4000+ แค 4-5 ร้อยเอง...
          อันใหนจะคุ้มกว่า

Comment

Update Bios เรียบร้อยคับ ขอบคุณมากคับ เห็น Athlon 64 LE 1600 2.2Ghz L2 cache 1M

Bios ASUS For New CPU AMD

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

ไม่ลองทดสอบให้ดูหน่อยล่ะครับ อยากเห็นเหมือนกัน

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                อันนี้ยังไม่รู้แฮะ แต่ LE 1600 เป็นตัว65นาโน เย็นดีน่าลากได้ไกล L2 1024 ด้วย
                ไม่เอาตัว X2 4000 ไปเลยละ
                พลาดแล้วครับ SempronLE มีแคชระดับ2 ที่ 256 และ 512 แต่มีขนาดไดด์ไซด์ 65นาโนเมตร
                แต่ตัว AthlonLE มีระดับ2 ที่ 1024 แต่มีขนาดไดด์ 90 ครับ
                -----
                ผมว่า LE แรงกว่าครับเพราะแคชมากกว่า

Comment

LE1600 รู้สึกจะเป็น Athlon64 รหัส Orleans รุ่นประหยัดไฟมั้งครับ หน้ากล่องเขียน45W

ถ้า L2 1MB ผมก็เชียร์ตัวนี้ละครับ ดีกว่าตัวเก่าทุกรูขุมขน

Comment

LE-1600 แคช 1152 kb ครับ หรือ 1 mb กว่าๆ
                    --------------------------------------
                    กินไฟต่ำกว่า เย็นกว่า(เล็กน้อยเพราะตัวเก่า 3500+ ก็ไม่ได้ร้อนอะไร)
                    --------------------------------------
                    เลือกตัวนี้ดีกว่าครับ พอดีที่ทำงานผมก็ใช้ตัวนี้อยู่กับ ซื้อมาเมื่อวันพุธนี่เอง
                    ต้องเชื่อล่ะ ซีพียู อุณหภูมิน้อยกว่าชิปเซ็ต หุ...หุ

Comment

Originally posted by guru View Post
                      LE-1600 แคช 1152 kb ครับ หรือ 1 mb กว่าๆ
                      กินไฟต่ำกว่า เย็นกว่า(เล็กน้อยเพราะตัวเก่า 3500+ ก็ไม่ได้ร้อนอะไร)
                      เลือกตัวนี้ดีกว่าครับ พอดีที่ทำงานผมก็ใช้ตัวนี้อยู่กับ ซื้อมาเมื่อวันพุธนี่เอง
                      ต้องเชื่อล่ะ ซีพียู อุณหภูมิน้อยกว่าชิปเซ็ต หุ...หุ
                      ง่าห์ มะชะ 1024KB เหรอครับ พี่นัด

Comment

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++
                        http://products.amd.com/en-us/Deskto...ail.aspx?id=77
                        Attached Files

Comment

พี่ดูจากข้างกล่องน่ะ งง เหมือนกันครับบิ๊ก
                          --------------------------------
                          พอดีกล่องมันตั้งอยู่ข้างๆที่พี่นั่งน่ะ คิดว่าน่าจะเหมือนกันทุกกล่องนะ
                          --------------------------------
                          ข้างๆบาโค๊ตด้านบนจะมีคำว่า
                          AMD ATHLON TM 64
                          WITH 1152KB CACHE
                          OPERATES AT 2200MHZ
                          งง เหมือนกัน ตั้งแต่ตอนพี่ซื้อแล้วครับ ทำไมไม่เป็น 1024 จะว่าบวกแคช l1 มาแล้วก็่น่าจะใช่ อิอิ...งงต่อไป
                          Last edited by guru; 9 Nov 2007, 18:57:44.

Comment

Originally posted by guru View Post
                            พี่ดูจากข้างกล่องน่ะ งง เหมือนกันครับบิ๊ก
                            พอดีกล่องมันตั้งอยู่ข้างๆที่พี่นั่งน่ะ คิดว่าน่าจะเหมือนกันทุกกล่องนะ
                            ข้างๆบาโค๊ตด้านบนจะมีคำว่า
                            AMD ATHLON TM 64
                            WITH 1152KB CACHE
                            OPERATES AT 2200MHZ
                            งง เหมือนกัน ตั้งแต่ตอนพี่ซื้อแล้วครับ ทำไมไม่เป็น 1024 จะว่าบวกแคช l1 มาแล้วก็่น่าจะใช่ อิอิ...งงต่อไป
                            อ้อ ผมเข้าใจแล้วครับ ตัว X2 3600 65nm เขาเขียนข้างกล่องว่า 640+640 ทั้งที่จริงแล้ว 512+512 สงสัยว่าเขาคงรวมแคช
                            ระดับ 1 ไปด้วยแน่เลย

Comment

รู้สึกว่าจะรวม L1 ไปด้วยครับ ทุกตัวจะเขียนแบบนี้

Comment

Working...
                              X