Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรมที่เช็คความร้อนอุปกรณืภายในเครื่องเช่น CPU ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรมที่เช็คความร้อนอุปกรณืภายในเครื่องเช่น CPU ครับ

มีชื่อว่าอะไรเหรอ รบกวนด้วยครับ

โปรแกรมที่ใช้ตรวจสอบอุณหภูมิอุปกรณ์ในคอมพ์

ผมใช้โปรแกรม Everest Home Edition v2.20 อยู่ครับ

ปัจจุบันโปรแกรมเวอร์ชั่นนี้ หยุดพัฒนาไปตั้งแต่ปี 2005 แล้ว แต่นำมาใช้กับเครื่อง

ในยุคปัจจบันได้ดีอยู่ครับ ที่สำคัญตัวนี้แจกฟรีครับ หาได้ไม่ยาก

หลังจากลงโปรแกรมแล้ว เปิดโปรแกรมมา คลิกที่หัวข้อ Computer แล้วก็คลิกที่ หัวข้อ Sensor

รอสักครู่หนึ่ง ให้โปรแกรมรอรับข้อมูลจากตัว IC Sensor บนเมนบอร์ด

แล้วก็จะรายงานผล อุณหภูมิของ Motherboard,CPU,GPU,Hardisk (ทุกตัว

ที่ต่ออยู่กับเครื่อง) ออกมาให้ทราบครับ

ปัจจุบันบริษัทนี้ ได้ทำเวอร์ชั่นใหม่ออกมาขายคือ Everest Ultimate Edition v4.00

ออกมาประมาณเดือน April 2007 ผมเช็คดูแล้ว ดูอุณหภูมิได้ เหมือนกับรุ่นแจกฟรีครับ

ไม่ได้ดูได้ดีกว่า เพราะฉะนั้น ใช้เวอร์ชั่นฟรีนี้ก็พอครับ ถ้าเน้นดูอุณหภูมิเป็นหลัก

Comment

^^^^
      ยอดเยี่ยมง่ะ รายละเอียดแน่น

ส่วนตัวผมแนะนำ speedfan ง่ะ ถึงจะไม่แม่นเท่า Everest แต่มีประดับเครื่องไว้ก็ไม่เสียหลายครับ

Comment

pcwizard2007 ก็ใช้ง่ายดีครับ เมนูก็สวยดีด้วย

Comment

everest ยังพัฒนานะครับตัวนี้เดือนตุลาครับ พร้อม crack
          http://rapidshare.com/files/67956833...tewarez.eu.rar

Comment

Working...
          X