Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราถามไรหน่อยดิแก...เกี่ยวกับ Lcd และ tv-tunner

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราถามไรหน่อยดิแก...เกี่ยวกับ Lcd และ tv-tunner

แบบว่าถ้าซื้อ LCD ของคอมมา...แล้วมี tv-tunner มันก้อจะดูโทรทัศน์ได้ใช่ป่ะ แล้วถ้าเราเอา
    play2 ต่อออก lcd นี่มันจะได้มั้ยอ่ะ เค้าไม่รู้จิงๆ บอกเค้าหน่อยนะ.....

แบบว่าถ้าซื้อ LCD ของคอมมา...แล้วมี tv-tunner มันก้อจะดูโทรทัศน์ได้ใช่ป่ะ ตอบ ใช่
    ถ้าเราเอาplay2 ต่อออก lcd นี่มันจะได้มั้ยอ่ะ ตอบ ต้องดูว่า LCD มีพอร์ทอะไรให้ต่อบ้าง

Comment

งง..แล้วต่อ play2ผ่าน tv-tunner ไม่ได้เหรออ เค้าโง่อ่ะ ไม่รู้จิงๆ lcd ธรรมดามันก้อมีแค่2พอร์ตไม่ใช่เหรอ
      ไม่ได้หมายถึง lcd tv นะแก......

Comment

เท่าที่รู้ PS2 สัญญารมันออกเป็น AV LCD ถ้าไม่มี AV IN ก็ไม่น่าต่อได้นะ
        TV-Tunner มันมี AV IN ไมละ เท่าที่รู้ไม่มีนะ แต่มันมีตัวแปลง AV-RF สำหรับ
        ทีวีเก่าๆ ที่ไม่มี AV คือมันจะแปลงสัญญาณ AV เป็ณ สัญญาณ โทรทัศน์ แล้วก็ป้อนเข้าทางช่อง
        สายอากาศของ จูนเนอร์ พวกร้านขายเกมเพลน่าจะมีขาย

Comment

ต้องหากล่องแปลงสัญญาณ A/V เป็น RF มาต่อพ่วงอีกทีนึงครับ
          แต่ที่แน่ๆ ภาพออกมาต้องห่วยสุดขีดแน่นอน
          ขนาดใช้ A/V ยังออกมาแค่พอรับได้อ่ะครับ PS2 ต่อกับ LCD นี่ต้องทำใจจริงๆ
          จะให้ดีต้องซื้อสาย Component ของ PS2 มาครับ ภาพที่ได้ออกมาคุ้มแน่นอน

Comment

ถ้ากล่อง TV tuner มี AV in ก็น่าจะต่อได้
            ไม่งั้นก็ต้องต่อผ่าน กล่องแปลงสัญญาณ A/V เป็น RF อีกที
            ท่านลองดูก่อนละกันว่ากล่อง TV tuner มี AV in ป่าว
            ถ้าไม่มีเดี๋ยวผมขายกล่องแปลงสัญญาณ A/V เป็น RF ให้ถูกๆ
            พอดีไม่ได้ใช้แล้วน่ะ

Comment

แค่จอคอมแบบหลอดภาพ Solution จะเอียดกว่าโทรทัศน์ประมาณ 3-4 เท่า
              เวลาดูหนังในคอมที่มันไม่ชัดเพราะจอคอมมันออกละเอียดเกิน

External ที่ขายกันที่ร้าน เวลาเราจะซื้อคนขายจะ ถามว่าเอาไปดูกะจออะไร
              ถ้าจอธรรมดาเค้าจะหยิบแบบถูกมาให้ LCD จะหยิบอย่างแพงมาให้

ส่วน LCD จะมีปัจจุบันจะมีหลายประเภทหลายการใช้งาน
              บางรุ่นใช้เป็นทั้งโทรทัศน์และจอคอมได้เลย
              การผลิตออกมาเพื่อตอบการใช้งานที่ถูกต้องควรเลือกว่าเอาไปใช้เปิดกะอะไรอะ

อิอิ

***จะให้ดีต้องซื้อสาย Component ของ PS2 มาครับ ภาพที่ได้ออกมาคุ้มแน่นอน ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบ

Comment

TV Box กล่องละ 600 ก็มี AV in แล้วครับ เจ้านายยยยยย

นองผมมันก็เอาไปเล่นเพลย์ทู กับจอเก่าที่ไม่ใช้แล้วอยู่เล้ย

Comment

Working...
                X