Announcement

Collapse
No announcement yet.

NB นี้น่าเล่นไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NB นี้น่าเล่นไหม

คือเพื่อนผมเค้าจะขายNB ให้อ่ะคับ เค้าซื้อมา 50000 เค้าจะขาย 30000 ใช้ไม่ถึงปีเลย เค้าไม่ค่อยได้ใช้อุปกรณ์บางตัวยังไม่ได้แกะเลยอ่ะคับ น่าเล่นไหมคับ
    DDR2 1 GB HDD 60 GB หรือต้องรู้ ซีพียู กับการ์จอ อ่ะคับ (ซีพียู หรือการ์ดจอแบบไหนคับที่น่าเล่น) ขอบคุณมากคับ

ของอย่างงี้ ต้องรู้ยี่ห้อของโน็ตบุค แล้วก็ CPU การ์ดจอด้วยครับ จะได้ประกอบการตัดสินใจ ที่สำคัญ ต้องเอามาลองก่อนด้วยว่า มี Dead Pixel ที่หน้าจอไหม
    ถ้าไม่ถึงปีเนี่ย Spec ขนาด 5หมื่น ผมคิดว่าน่าจะได้
    CPU Intel Pentium M 1.7Ghz อ่ะครับ
    VGA น่าจะได้ถึง ATI X600-700 อ่ะครับ
    ลองไปถามเค้าให้แน่นอนแล้วเอามาถามอีกทีก็ได้ครับ ยินดีจะมาตอบเสมอ

Comment

โน๊ตบุ๊ก ซื้อขายกัน มือสองบ้างที่ราคาต่างกันเป็นหมื่นนะคับ เหมือนตัวเก่าปมซื้อมา 36k ใช้มาเกือบ 2 เดือน ขายไป 26k เองคับ ส่วนเรื่องสเปก ที่ว่าโดยรวมกะโอเคคับแต่ น่าจะดูซีพียู กะการ์ดจอมาด้วยนะคับ จะได้ + ผลในการที่ว่าน่าจะซื้อ + เรื่องประกันคับ +เช็ดพวก เดดปิกเซลด้วยกะดีคับว่ามีไหม ^ ^

Comment

Working...
      X