Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นหน่อยค๊าบ AMD 3500+ @ 2.87Ghz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นหน่อยค๊าบ AMD 3500+ @ 2.87Ghz

Spec ตามนี้ครับ
    AMD 3500+ s939 @2.87Ghz Sink Big Typhoon (พัดลม uv)
    Asus A8N-SLI Deluxe (เปลี่ยนพัดลม northbridge ด้วยครับ)
    Geil 512Mb*2 Sink ฟ้าครับ (2.9V)
    HDD SG 80Gb*2 SATAII raid0
    HDD WD 200Gb SATAII
    Spark 6600GT 256Mb*2 SLI
    Liteon combo
    Sony DVD burner
    coolermaster C5
    coolermaster realpower 450W

ขอคำแนะนำนิดนึงครับ clock ต่อไงดี เพราะว่าพอเพิ่มเป็น 265Mhz แล้วเครื่องไม่เสถียรแล้วคับ ผมกำลังคิดว่าจะเพิ่มไฟให้แรมเป็น 3.0V แล้วก็เพิ่มค่า CL

ผมพยายามทำให้ cpu ทะลุ 3.0Ghz โดยไม่ทดแรมอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่าทำได้ป่าวอ่ะครับ พยายามทำให้ทะลุได้อ่ะครับ... แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

แรงคับผม แจ่มๆ

Comment

โดยส่วนตัวนะครับผม ว่านะ น่าจะ กดCL ลงไปให้ได้มากกว่านี้และ เปิด 1T อะครับผม
      ปรกติ เค้าจะวิ่ง กัน 3-4-4-8 นะครับกะผม ลองกด CL แรมดูครับ

Comment

อยากมีเครื่องแบบนี้บ้างจังToT

Comment

คือถ้ากดค่า CL จะดึง mem bandwidth ไม่ขึ้นอ่ะสิครับ คืออยากให้ถึง 3.0Ghz ก่อนอ่ะครับ แล้วค่อยลองกดค่า CL ดูอ่ะครับ

ควรทำไงต่อดีครับ?

Comment

cl สูงเกินไปครับ

Comment

ลอง 300x 10 ครับผม เพื่อชาติ 555เอิ๊ก ถ้าแรมตาม 1-1 ได้ ก็แพงอะครับ

Comment

ดึงค่า CL ไม่ลงอ่ะครับ ดึงลงมาแล้วเครื่องไม่เสถียร

Comment

แรงดีคับ แต่ CL สูงไปอ่ะ

Comment

ถ้าจะเกิน 3 GHz สงสัยต้องทดแรมมั๊งครับ

Comment

Working...
                    X