Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900 GS กับ 8600 GT ตัวไหนแรกก่า และน่าใช้ก่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7900GS เลยคร้าบบ

Comment

Originally posted by overburn View Post
      7900GS เลยคร้าบบ
      อยู่แล้วครับ

Comment

8600GT โลดแรงกว่าเกมส์ใหม่ๆ ปรับ high ได้ทุกเกมส์

ปล.ที่บอกบางเกมส์ปรับ highไม่ได้ ก็ไม่รู้ว่าเกมส์ไหนแหะ crysis อ่ะมั้ง

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          8600GT โลดแรงกว่าเกมส์ใหม่ๆ ปรับ high ได้ทุกเกมส์

ปล.ที่บอกบางเกมส์ปรับ highไม่ได้ ก็ไม่รู้ว่าเกมส์ไหนแหะ crysis อ่ะมั้ง
          สับสนอีกแว้วว

Comment

สนับสนุน 8600Gt อีกคน

Comment

Originally posted by PBossDL View Post
              สนับสนุน 8600Gt อีกคน
              สับสนเข้าไปไหย่

แล้ว 8600 มันดีก่าตรงไหนอ่าคับ

แล้ว 7900 มันดีตรงไหนคับ

Comment

dx9 7900gs แรงกว่านิดนึง dx10 8600gt แรงกว่าโลด

Comment

7900gs ครับ ยังไงก็winxp ยังไงก็ dx9 รอเปลี่ยนที่ รอ dx10 รอ vista เต็มบ้านเต็มเมือง ค่อยเปลี่ยน รอขึ้นเวลานั้น 8600 คงเอาไม่อยู่แล้วล่ะ

ลอง World In Conflict 7900 แรงกว่านะครับ

Comment

เอางี้ผมเล่นมา 8600GT asusตอนนี้เล่น7900GT Asus ผมว่านะ ถ้าเล่นเกมไม่ใหม่มากเอา7900GSดีกว่า เพราะเกมไม่ใหม่มาก7900GSมานกิง8600GTขาด แต่ถ้าเล่นพวกcrysis 8600GT น่าจะกิน ถ้าอยากเล่นพวกcrysisสวยจิงๆ ยากอะ มานของแพง หุๆ

Comment

...

Originally posted by pegafor View Post
                      7900gs ครับ ยังไงก็winxp ยังไงก็ dx9 รอเปลี่ยนที่ รอ dx10 รอ vista เต็มบ้านเต็มเมือง ค่อยเปลี่ยน รอขึ้นเวลานั้น 8600 คงเอาไม่อยู่แล้วล่ะ

ลอง World In Conflict 7900 แรงกว่านะครับ
                      เริ่มมีกำลังใจขึ้นมาและคับ

Comment

Originally posted by saikano View Post
                        เอางี้ผมเล่นมา 8600GT asusตอนนี้เล่น7900GT Asus ผมว่านะ ถ้าเล่นเกมไม่ใหม่มากเอา7900GSดีกว่า เพราะเกมไม่ใหม่มาก7900GSมานกิง8600GTขาด แต่ถ้าเล่นพวกcrysis 8600GT น่าจะกิน ถ้าอยากเล่นพวกcrysisสวยจิงๆ ยากอะ มานของแพง หุๆ
                        ผมเน้น Pro street อ่าครับ เน้นอยู่อันเดียว

Comment

ผมสังเกตดูนะ เกมใหม่ๆ 8600 กินเป็นส่วนใหญ่
                          มีแต่พวกเกมเก่าๆเช่น fear ที่ 7900 ชนะ

แล้วที่สำคัญ ตอนนี้ driver ที่สนับสนุน series 8 ทำให้มันแรงขึ้นมากเลยทีเดียว ส่วน driver series 7 ไม่ได้แรงขึ้นเลย

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                            ผมสังเกตดูนะ เกมใหม่ๆ 8600 กินเป็นส่วนใหญ่
                            มีแต่พวกเกมเก่าๆเช่น fear ที่ 7900 ชนะ

แล้วที่สำคัญ ตอนนี้ driver ที่สนับสนุน series 8 ทำให้มันแรงขึ้นมากเลยทีเดียว ส่วน driver series 7 ไม่ได้แรงขึ้นเลย
                            แล้วม่าซื้อ 8600 มา แล้วเอาไปเล่นกับเกมเก่าๆจะมีปัญหาไหมคับ

Comment

8600GT ครับ คล็อกได้ไกลกว่า ว่าแต่ราคาละครับ ส่วยเล่นเกมเก่าๆก็ไม่มีปัญหาครับ

crysis ปรับสูงหมดก็ได้นะครับแต่ FPS~~~23 ก็พอรับได้ครับ

86ถ้าจะวื้อแนะนำ XFX ซิลแมนครับ แรงได้ใจท่านแน่นอน

Comment

ไม่มีปัญหาหรอกครับ แต่อาจจะสู้ 7900gs ไม่ได้
                                ผมว่าด้านราคา 8600GT คุ้มกว่านะ เพราะ 7900gs มือสองราคาเกือบ 4000 แต่ 8600GT มือหนึ่งของ spark ราคาแค่ 4000 oc มาพอสมควร กับราคา 4400 oc มาอย่างเยอะ หรือถ้าชอบสวยก็เล่น XFX แต่ผมว่าราคาไม่คุ้มสำหรับ 8600GT เท่าไร รุ่น XXX ราคา 5500 เพิ่มอีก 200-300 ได้ 8600GTS ของ spark เลย

Comment

Working...
                                X