Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ ทำยังไงถึงจะแชรเน็ต ของ True ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ ทำยังไงถึงจะแชรเน็ต ของ True ได้ครับ

คือว่าตอนนี้ ใช้เน็ตของTrueอยู่ครับ ละพอดีต่อคอมไว้ 2 เครื่อง โดยต่อจาก Modem เข้ามายัง PC [ผมใช้สาย USB] ละ ต่อสายแลน จากPC ไปยัง โนตบุ๊ก
    คือเวลา เราให้โน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ต้องเปิด PC ไว้ครับ

แต่ตอนนี้ พอดีมีคอม 3 เครื่อง ละอยากจะทำระบบ Lan ใหม่คือ ผมจะซื้อ Hub&SW แล้วให้ต่อจาก Modem มายัง Hub แล้วก็ต่อคอมอีก 3 เครื่อง
    *ที่อยากรู้คือ ถ้าผมต่อแบบนี้มันจะต่อได้ไหมครับ รบกวนที*

พอดี Modem รุ่น Prestige 900 Series [เน็ตCable]
    แล้วเวลา จะเข้าเน็ตทีมันต้อง Connect อีกครับ
    *ขอบคุณล่วงหน้าครับ*

ก็ต่อโมเค็มเข้าhub แล้วจะใช้เครื่องไหนconnectก็ได้ครับ มานก็จะได้ใช้ทั้ง3เครื่องเลยครับ แต่ถ้าไม่อยากมานั่งconnectเอง ต้องอัพfirmware ใหม่ครับ แล้วsetในโมเต็มใหม่ มานก็จะเป็นเหมือนrounterไปเลย แต่ประกันของtrueก็จะหมดครับ

Comment

ขอบคุณครับ ละขอรบกวนอีกทีครับ มีเว็ปไหนสอน " อัพfirmware ใหม่ครับ แล้วsetในโมเต็มใหม่ " มั่งครับ
      ขอบคุณหลายๆ ครับ

Comment

อ่อโมเด็มเป็น usb เหรอ ไปหาซื้อ router มาใช้สิคับ

Comment

เดี๋ยวนะครับ เจ้าของกระทู้ โมเต็มท่าน มีport lanมั้ย เพราะวิธีที่บอกต้องใช้โมเด็มที่มีport lanแล้วต่อเข้าhubครับ ถ้าไม่มีก็จบกันเลยครับ ซื้อ rounterไปเลยจาคุ้มกว่า

Comment

พอดีใส่ได้ ทั้ง สาย Lan กะ USB ครับ แต่พอดี ต่อ 2 เครื่อง เลยเก็บช่อง Lan ไว้เสียบสายLanกะโน๊ตบุ๊กครับ
            ถ้าผมซื้อ Router กลัว จะเสียบสาย Cable ไม่เป็นครับพอดีตอนช่างมาติด ไม่ได้สังเกตุว่าเค้าใส่ยังไง
            แล้ว อยากรู้ราคา Router หน่อยครับ เผื่อจะตัดสินใจซื้อละหาช่างมาเปลี่ยนให้ครับ

Comment

รบกวนอีกทีครับ ที่ว่า
              ต้องอัพfirmware ใหม่ครับ แล้วsetในโมเต็มใหม่ มานก็จะเป็นเหมือนrounterไปเลย
              พอจะแนะนำเว็ปสอนให้หน่อยครับ เริ่มเบื่อๆ กะการConnect ละครับ

Comment

www.thelordofwireless.com ราคาall in one rounter ก็อยู่ที่2000-3000อะครับเป็นทั้งโมเด็ม เร้าเตอร์ wireless swith Hub
                Last edited by ohm27; 9 Nov 2007, 22:30:24.

Comment

Working...
                X