Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ ทำยังไงถึงจะแชรเน็ต ของ True ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ ทำยังไงถึงจะแชรเน็ต ของ True ได้ครับ

คือว่าตอนนี้ ใช้เน็ตของTrueอยู่ครับ ละพอดีต่อคอมไว้ 2 เครื่อง โดยต่อจาก Modem เข้ามายัง PC [ผมใช้สาย USB] ละ ต่อสายแลน จากPC ไปยัง โนตบุ๊ก
    คือเวลา เราให้โน๊ตบุ๊กเล่นเน็ตได้ต้องเปิด PC ไว้ครับ

แต่ตอนนี้ พอดีมีคอม 3 เครื่อง ละอยากจะทำระบบ Lan ใหม่คือ ผมจะซื้อ Hub&SW แล้วให้ต่อจาก Modem มายัง Hub แล้วก็ต่อคอมอีก 3 เครื่อง
    *ที่อยากรู้คือ ถ้าผมต่อแบบนี้มันจะต่อได้ไหมครับ รบกวนที*

พอดี Modem รุ่น Prestige 900 Series [เน็ตCable]
    แล้วเวลา จะเข้าเน็ตทีมันต้อง Connect อีกครับ
    *ขอบคุณล่วงหน้าครับ*

โมเด็มที่ทุยให้มาขายทิ้งสะ แล้วซื้อไอ่ตัวข้างล่างมาใช้แทนจะดีกว่า

http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3277

เสียบสายใช้ได้เลย ง่ายๆๆๆ

Comment

ของเก่าใช้ได้ไปแนะนำอย่างงี้ทำไมหละครับ

Comment

โมเดมทรู เค้าจะ set เปร บริท ไว้ครับ ซื้อ linksys wrt54gl มาต่อเพิ่มครับ 1900 บาท
        ท่านจะใช้ได้ ทั้ง wireless และ lan 4 port ครับ set ไม่ยากครับ

มีปัญหา msn มาคุยกันได้ครับ chobitstae@hotmail.com

Comment

จะตั้งหลายๆกระทู้เพื่ออะไรครับ

Comment

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Working...
            X